Tổng kết và lấy ý kiến bình chọn cho các bài tham gia cuộc thi ảnh "Hành trang của BBers"

Thảo luận trong 'Cuộc thi ảnh: "Hành trang của BBers"' bắt đầu bởi ndthuytrang, 20/8/12.

1. [​IMG]

Số lượng bài tham gia mà cuộc thi ảnh "Hành trang của BBers" - Họ đem theo bên mình những gì đã được chốt lại. Có 26 bài dự thi được gửi về, có một bài chỉ chậm một chút nữa thôi là đã không kịp dự thi.Và bài nộp muộn được chính các thành viên cho phép tham gia dự thi. Rất đáng hoan nghênh là có một số bạn ban đầu còn ngần ngại nhưng khi gửi bài dự thi đã thể hiện được tính sáng tạo của chính các bạn trong những bức ảnh.

Như đã nêu trong tiêu chí chấm giải, với cuộc thi này, số "LIKE" không phải là điều kiện quyết định thắng thua mà nó chỉ là một cách lấy ý kiến của các thành viên diễn đàn về bài dự thi của bạn, giúp BTC củng cố quyết định của mình dựa trên tinh thần chung.

Do đó, chúng ta sẽ có một tuần để mọi người điểm lại các bài dự thi và nhấn nút "like" cho bài dự thi mà bạn yêu thích và cùng chia sẻ đam mê của mình.

Ngày công bố giải sẽ là 27/08/2012 (thứ Hai tuần sau) và chúng ta sẽ có một buổi cafe thân mật để trao giải và cũng là dịp để mọi người có dịp ngồi lại cùng nhau trao đổi về BlackBerry. Dự kiến sẽ tổ chức vào ngày 8-9/09/2012. Sẽ có thông báo chi tiết thời gian và địa điểm vào hôm công bố kết quả.

Sau đây là danh sách 26 bài dự thi
    1. Vật dụng không thể thiếu trong cái túi cũ mèm - Bài dự thi của bạn tqanh2009
    2. Balô của Kỹ Thuật Viên BlackBerry kiêm giao hàng có gì ? - Bài dự thi của bạn khacduy88
    3. Vật Dụng Gắn Bó Với Tôi Trên Con Đường Đại Học - Bài dự thi của bạn binhfunny
    4. Túi thôi, chán ba lô nặng trịch rồi - Bài dự thi của bạn nnkjsc
    5. Vợ lớn, vợ bé, thứ ký, thủ quỹ nhà e - Bài dự thi của bạn vampireassistant
    6. Không có balo hay túi xách, hàng trang đơn giản của tui ^^ - Bài dự thi của bạn phamdominhtri
    7. Nơi tình yêu bắt đầu - Bài dự thi của bạn PhuongSmith
    8. [HangingPhoto] Hành Trang Công Việc & Du Ngoạn của BBer - Bài dự thi của bạn kahcisco
    9. Bạn đồng hành của BBer - Bài dự thi của bạn iLeoplus
    10. Đồng hành và là thời trang - Design Student and his pack - Bài dự thi của bạn acma.bber
    11. [Bài dự thi] Hành trang...khi nhập viện - Bài dự thi của bạn napoly26
    12. BBer sống xa nhà - Bài dự thi của bạn Mp3Player
    13. Tôi và những người bạn đồng hành - Bài dự thi của bạn viethungyp
    14. BBer siêu nhân biến hình! - Bài dự thi của bạn Zerostar
    15. [Bài Dự Thi] BBer, Đơn giản chỉ vậy sao? - Bài dự thi của bạn phungquyen
    16. Dâu và Táo...Ly sinh tố tuyệt vời - Bài dự thi của bạn issacnhut
    17. Hành trang của Bốn Con Mắt - Bài dự thi của bạn BonConMat, 6 August 2012
    18. Đề tặng một tình yêu... - Bài dự thi của bạn betong
    19. Trong cặp của BBer giáo viên, có gì trong đó vậy?!? - Bài dự thi của bạn motorolavn
    20. [Bài dự thi] - Hành trang đi "phượt" của tôi! - Bài dự thi của bạn Mai Duc Dung
    21. Không nghỉ - Bài dự thi của bạn imquoc
    22. Trong Balô LeVu Có Gì. - Bài dự thi của bạn levu136
    23. Những thằng bạn của tôi ;)) - Bài dự thi của bạn cuong_bb
    24. Phong cách của balo "dân" Marketing Online - Bài dự thi của bạn Võ Hoàng Duy
    25. Vừng ơiii... Mở cặp ra! - Bài dự thi của bạn zenda_nguyen161
    26. [Nộp muộn] BlackBerry - Medical Student's Bag :"> - Bài dự thi của bạn sonhvqy
    P/S: Mình xin phép PhuongSmith mượn ảnh :D

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 ndthuytrang, 20/8/12
    Last edited: 23/8/12
  2. tndoubleh

tndoubleh
    Expand Collapse

Well-Known Member

MÌnh thì chẳng tham gia, vì hok có nhìu ... hì hì ... mong cuộc vui thành công và mọi người thêm hứng thú với BB

3. phamdominhtri

phamdominhtri
    Expand Collapse

Well-Known Member

tham gia chủ yếu là phong trào để anh em cùng cố gắng phấn đầu phát triển công đồng xài bb thôi mà, ít nhiều đâu có gì là quan trọng đâu bạn

iLeoplus thích bài này.
  4. iLeoplus

iLeoplus
    Expand Collapse

Member

Cũng chỉ là chia sẻ sở thích với mọi người thôi mà bạn :)

5. phamdominhtri

phamdominhtri
    Expand Collapse

Well-Known Member

chúc tất cả mọi người may mắn

6. sonhvqy

sonhvqy
    Expand Collapse

Member

Hôm qua 5h chiều mới biết có cuộc thi, vội vàng làm kịch thủ để gửi bài thì ko kịp,
    6h kém 10 bắt đầu cóp ảnh vào thẻ nhớ (HN mưa to, cúp điện), mạng lag, account kích ra >"< đành bất lực không làm gì được.

Thôi thì up coi như chia sẻ cho anh em, BTC đặc cách cho đứng vào anh em thì vui :)

Hành trang của 1 fan BlackBerry học Y :D

Full size: http://qfs.mobi/f210235

#6 sonhvqy, 21/8/12
    Last edited: 21/8/12
  7. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình sẽ tạo poll lấy ý kiến xem mọi người có chịu du di cho bạn không :D Mình thì mình vote phiếu đồng ý rồi nhưng cuộc thi là của tập thể ^^

Mình sẽ tạo poll từ hôm nay đến 18h chiều mai. Nếu lượt vote đồng ý cho bạn nhiều hơn thì bài bạn được công nhận :).

#7 ndthuytrang, 21/8/12
    Last edited: 21/8/12
  8. sonhvqy

sonhvqy
    Expand Collapse

Member

^^ thank chị Trang :P :D

Anh em vote cho mình vào mới nào :">

9. thanhnguyen296

thanhnguyen296
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tớ thích cái cách dí dỏm của bạn gửi bài trễ nên sẽ vote cho bạn .

Cá nhân tớ nên bỏ chữ Ảnh trong cuộc thi lần này vì nói thật toàn là hình chụp mang tính chất liệt kê các vật dụng , thậm chí chẳng có tí ý tưởng sáng tạo nào thậm chí chỉ mỗi việc copy lại cách chụp các vật dụng và đưa ra chú thích là sản phẩm gì ( trong khi đa số các bạn yêu thích công nghệ là nhìn vào đã biết nó là gì mà không cần phải giải thích tên tuỏi , công dụng ...) của bạn Trang mà thôi .

Thiết nghĩ , đã gọi là thi ảnh thì các tiêu chí như sáng tạo , bố cục , ánh sáng phải đưa lên hàng đầu và dĩ nhiên là chụp các món BB rồi ... Còn không thì nên sửa lại tên cho nó đúng với tính chất . Tớ mà làm giám khảo tớ trao giải khuyến khích cho mỗi bạn 1 áo thun Bright Star tất tần tật :D

Witness thích bài này.
  10. Witness

Witness
    Expand Collapse

Member

hình như em thấy bác lày toàn có mấy comment ác ý không hà, nhưng lần lày em hơi đồng tình với bác. cuộc thi lày chấm điểm dựa trên ý tưởng thôi chứ còn về độ đẹp thì không có đất diễn cho các phó nháy bgk ạ. nếu chấm về ảnh em chưa thấy bức ảnh nào thực sự bất ngờ và đẹp cả. nhưng nếu chấm dựa trên ý tưởng và cách thể hiện thì nhiều tác phẩm hay lắm. hihi, mong ban giám khảo xem xét. em cũng định tham dự cuộc thi nhưng thấy chẳng thể nào chụp hình cho đẹp với một đống đồ lộn xộn. với lại em mong chờ một phần thưởng hấp dấn hơn 9300 bgk ạ. mấy cuộc thi rồi mà toàn là 9300 chán quá :(