[Bài dự thi] - Hành trang đi "phượt" của tôi!

Thảo luận trong 'Cuộc thi ảnh: "Hành trang của BBers"' bắt đầu bởi Mai Duc Dung, 5/8/12.

1. Chào mọi người

Diễn đàn ta càng ngày càng đông vui với những cuộc thi bổ ích, một cách làm hay để khuấy động phong trào. Hôm nay, mình cũng xin góp vui với các bạn một chút bằng hành trang đi phượt của mình, các bác vào đọc nhớ để lại comment nha, thank all :rolleyes:

Mang tiếng đi phượt nhưng chỉ là du lịch bụi bặm thôi, các bác chém nhẹ tay dùm nhoa hii

Tèn ten, xin giới thiệu hành trang của em là đây, mớ hỗn độn được đánh số thứ tự :D
    Nào các bác hãy cùng em kê biên tài sản trước khi ra tòa nhé
    1. Túi xác nhỏ: Đựng các loại báo, tạp chí để đọc khi bay, khi dọc đường không có gì làm hoặc khi giữa sa mạc đau bụng mà không có gì để...:D
    2. Balo lớn: Đựng tùm lum tùm la những quần rách áo nát của em, rồi túi ngủ, giầy dép là nó đóa
    3. Cellphone: Ba cục gạch alo trong đó em nằm trong bao da là BB9700, nàng đẹp mà vòng benzen của nàng thì đỏng đảnh lắm, phải sắm bao da mới chịu :Oops:
    4. Tai nghe: Dĩ nhiên, đi đâu xa mà ko có tai nghe nhạc chịu sao nổi, em mê âm nhạc lắm, nếu ko có nó chắc đời sẽ chán như con gián luôn đó. Em mê rock của Scorpion và mấy bản ballad nổi da gà của mấy anh chàng đẹp zai Westlife.
    5. Ipod: Một sản phẩm đình đám của nhà táo, mặc dù táo sâu rất mắt nhưng mà ai cũng mê, em cũng thế, nó lưu trữ nhạc và làm ổ cứng di động cũng ngon lém nha.
    6. Tivi: Vâng tivi kĩ thuật số mang theo, dò mấy đài analog free xem cho đỡ buồn, mà có khi bắt được cả mấy đài quân sự nữa đó (em chém thế các bác cũng tin à :P)
    7. BB9800: Một con BB9800 của Dubai, mua tại cửa hàng ở sân bay, hàng chất như quả đất, cái bao da đúng ngon, thích lắm cơ.
    8. Ống nhòm: Ông nào đi du lịch mà không thủ cái này theo là phí lắm, nó có tác dụng ngắm cảnh đẹp rõ ràng và đặc biệt là check mấy em chân dài tới nách bằng mắt mà không lo bị phát hiện nữa kìa, há há :cool:
    9. Loa và cục phát wifi: Đừng nhìn em nó xấu mà đánh giá thấp chức năng, người ta thường nói "gái xấu là gái có nhiều tài" là thế. Vừa là loa di động vừa là giải pháp tốt cho việc phát wifi cục bộ, ngon lắm dù đã hơi bị...nhiều tuổi!
    10. Máy ghi âm: Tính hay quên nên sợ lạc đường, chắc ăn cứ đi một đoạn thấy cái gì hay ho lại ghi âm vào em nó, khi về có 1 cuốn nhật ký hành trình bằng giọng nói. Chắc sau này trước khi hấp hối cũng ghi âm và xem đó là ...di chúc kỹ thuật số cho các con, các cháu quá :D
    11. Bánh: có vực mới thực được đạo, cái này ko có gì để chém gió cả
    12. Laptop: Có cái này để còn cập nhật facebook, zing Me và check mail nữa chứ, lợi lắm nhá. Em thích dòng IBM nên mua, tuy ko đẹp nhưng được cái bền như trâu nước á
    13. Nón kết: Đội nón này để bảo vệ làn da không bị nám đen bởi nắng, là con zai nhưng em sợ bị đen lắm, dù sao cũng phải giữ gìn nhan sắc để đi lấy vợ chứ :confused:
    14. Sách hướng dẫn: Đi đâu mà ko có sách hướng dẫn là như thầy bói xem voi ấy, khổ lắm. Với lại qua mấy nước đạo Hồi mà ko xem coi chừng bị họa sát thân. Đọc xong hiểu được vài điều, có vài món giúp "cường dương" bị cấm ở đây, tiếc đứt ruột các bác, các thím ạ :(
    15. Máy ảnh: Đồ nghề máy ảnh như body, lens, flash hay bộ sạc đều gói ở đây. Mang máy ảnh để lưu lại những khoảnh khắc đẹp của đất nước và mấy em xinh xinh Trung Đông chứ!
    16. Bộ sạc di động: Bộ sạc điện ngoài di động cho mấy em điện thoại, hàng của mấy anh Trung Hoa Anh Hùng mà sài tốt lắm, nể thật luôn gần 3 năm chưa xi nhê gì
    17. Y tế: Kho dụng cụ y tế mini trong nhiều trường hợp cần, rất hay mà nhiều người hay quên và thấy rằng cái sự quên đó là sai lầm.
    18. Điện thoại cùi: Em mua ở chợ trời, con SL45i của Siemen ấy mà, có cái bao đẹp
    19. Hết rồi, có số 19 đâu mà cũng đọc :P
    Đây là hành trang em đi Tây Thiên thỉnh kinh cùng đại sư phụ...papa của em đó mí bác. Cảm ơn mấy bác đã ghé qua tệ xá "check hàng", nếu được để lại comment để em còn biết mà đáp lễ nhà.
    Một lần nữa xin chân thành cảm ơn sự tài trợ của diễn đàn http://blackberryvietnam.net và BB cùi bắp 9630 đã giúp chúng tôi thực hiện chương trình này.
    (Cùi bắp BB9630 là của gấu mẹ nhà em, gấu chưa cưới mà đeo em đi mọi nơi, thành ra em chẳng sơ múi được gì ở ngoài cả, huuu :(:(:( -> đừng mách em nói thế này kẻo nhà em cháy to các bác ạ)
    Xin cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!

Mai Duc Dung

Mai Duc Dung
    Expand Collapse

Member

kahcisco, viet23ht, tungnt and 4 others like this.
  2. Võ Hoàng Duy

Võ Hoàng Duy
    Expand Collapse

Well-Known Member

thịt gấu ăn đến sang năm cũng ko hết đấy ông ah =))=))

3. nguyễn tấn thành

nguyễn tấn thành
    Expand Collapse

Member

vát một lần 2 ba lô?????:eek::eek::eek:

4. tungnt

tungnt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Balo của bạn có vẻ nặng đây :)

5. kahcisco

kahcisco
    Expand Collapse

Member

Like vì nể sức khỏe của bạn để vác nổi balo nặng như vậy.