Bạn đồng hành của BBer

Thảo luận trong 'Cuộc thi ảnh: "Hành trang của BBers"' bắt đầu bởi iLeoplus, 19/8/12.

1. Hành trang của mình đây :)

Thi anh.001.png by iLeo+, on Flickr

Nào cùng lên đường

Thi anh.001.png by iLeo+, on Flickr

Chả biết có phải là fan cuồng của BlackBerry hay ko nhưng kể từ ngày biết đến BlackBerry thì toàn dùng điện thoại của RIM thôi à, ngoài ra thì mình cũng rất thích sưu tập những đồ có liên quan đến BlackBerry.
    Phần trên tay và đút túi quần:
    Số 1: Huyền thoại Bold béo, cái này là ko thể thiếu được, đi đâu cũng phải mang, ngủ cũng phải để cạnh, trừ có đi tắm hay đi william cường thì ko mang theo (sợ rơi vào bồn cầu :D). Em này xài sim chính BIS Vịt teo, chat chit, Facebook, Twitter suốt ngày.
    Số 2: Đồng hồ và Tai nghe bluetooth:
    • Đồng hồ thì chủ yếu là để trang trí, nhiều khi vẫn rút điện thoại ra chỉ để xem giờ và xem … cái màn hình :P
    • Tai nghe bluetooth đi đường đàm thoại rất tiện và trông pro nữa. Hôm đi vô thang máy cái đèn led của nó nháy nháy làm thằng cu cứ nhìn nhìn, mình lại được phen sĩ diện tí :cool:
    Phần để trong túi đeo:
    Số 3: con Macbook cùi nhưng là hàng độc đấy ợ (vì bây giờ Apple nó ko sản xuất nữa :D)
    Số 4: lại thêm một huyền thoại nữa 8700C con này là mua lại của Obama với giá 50k đấy ạ. Con này thì ko dám đút túi quần vì đút em này với em béo 2 bên túi thì chỉ có nước tụt quần. Em này chạy sim Mobi tài khoản khuyến mại khủng chuyên dùng buôn dưa lê bán dưa chuột, xì pam tin nhắn blah blah :P
    Số 5: Sổ tay và bút, lúc cần ghi chép. Trước kia thì cũng chỉ cần cái bút Thiên Long thôi ợ, nhưng hôm đi BlackBerry Party được cái bút này là phải cho em kia đi ở luôn.
    Số 6: Các thứ lỉnh kỉnh khác nhưng ko thể ko mang được:
    • Cáp usb, mình ko có thói quen mang theo sạc, mang theo cái này thế là đi đâu lỡ có hết pin thì chỉ cần cắm vào lap hay cắm vào máy tính của ai là được :D
    • USB và USB 3G hiển nhiên ai cũng biết tác dụng của cái này rồi, vi vu lướt web mọi chỗ.
    • Adapter ra máy chiếu, cái này là để phục vụ em Macbook mỗi khi cần thuyết trình hay karaoke màn hình lớn trên lớp :D
    • Tai nghe dây, phục vụ nghe nhạc lúc rảnh rỗi. Mặc dù em này là tai BlackBerry nhưng ít khi cắm vào BlackBerry mà chỉ dám cắm vào em táo vì sợ em dâu hết pin.
    • Ví tiền, thẻ ... ví chủ yếu là ba cái thẻ, còn Bác Hồ thì chả thấy đâu.
    • Mentos tăng khả năng sáng tạo (em thấy quảng cáo bảo thế :P)
    • Hộp đựng card chả dùng mấy nhưng vì có chữ BlackBerry nên phải mang theo để thỉnh thoảng còn lấy ra khoe.
    • Khẩu trang, cái này là bonus thêm đề phòng đi ra đường bị phạt vì tội đẹp zai mà cố tình ko đeo khẩu trang :P:P:P
    Hành trang của em có thế thôi, cũng muốn mang thêm nhiều lắm nhưng phần vì sợ nặng phần vì có cái chưa sắm được :D:D:D

iLeoplus

iLeoplus
    Expand Collapse

Member

BonConMat, hoangdebmt and ndthuytrang like this.
  2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Rất ấn tượng về bức ảnh của em :)

iLeoplus thích bài này.
  3. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn giới thiệu kỹ hơn về cái adapter ra máy chiếu được hem ( giá cả, sử dụng..v.v.)

iLeoplus thích bài này.
  4. iLeoplus

iLeoplus
    Expand Collapse

Member

Cái đó có gì đâu bác ơi, nó là do bọn Mac ko có cổng VGA ra máy chiếu như các máy chạy Windows khác nên phải mua các adapter đó thôi. Nó chuyển từ cổng Minidisplay port sang VGA giá trên site Apple là 29$ ợ (đắt khiếp luôn)
    http://store.apple.com/us/product/MB572Z/A/mini-displayport-to-vga-adapter?fnode=53

5. weatherby

weatherby
    Expand Collapse

Member

Đơn giản mà chất....Ak mà em cũng dịnh mua cái balo giống bro đấy:)

iLeoplus thích bài này.
  6. iLeoplus

iLeoplus
    Expand Collapse

Member

Cái đó là cái túi chéo mà bạn, hí hí :D

7. weatherby

weatherby
    Expand Collapse

Member

E viết nhầm, à mà làm cái rồi, cũng hãng crumpler giống brO:) thực ra cái túi đấy dùng cho máy ảnh nhưng kệ :)

#7 weatherby, 22/8/12
    Last edited: 22/8/12
    iLeoplus thích bài này.
  8. iLeoplus

iLeoplus
    Expand Collapse

Member

Cái túi máy ảnh với túi laptop chỉ khác nhau cái túi trong thôi, mình thích hãng này vì có thiết kế khá thông minh và màu sắc trẻ trung nữa :)