BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 28/8 - 4/9

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 4/9/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

BlackBerry đã công bố tại IFA Berlin rằng SecuTABLET đang được sử dụng bởi các cơ quan chính phủ Đức để đảm bảo nhân viên của mình có thể làm việc mà không bị trở thành nạn nhân gián điệp.
    Ngày 1/9/2016, sản phẩm BlackBerry DTEK50 được biết đến là dòng sản phẩm bảo mật tốt nhất chạy hệ điều hành Android chính thức bán tại Việt Nam với giá 7,99 triệu đồng.
    Chắc hẳn mọi thành viên trên diễn đàn mình đều có những công việc khác nhau nhưng trên hết quy tụ vào một niềm đam mê chính đó là BlackBerry. Mỗi người mỗi công việc và BlackBerry lại gắn liền với người dùng trong công việc không cách này thì cách khác, chẳng hặn như mail là tiêu điểm chính, sau đó là soạn thảo văn bản cùng với HUB thần thánh...
    Ngày hôm nay, chiếc BlackBerry thứ hai chạy hệ điều hành Android chính thức được cập bến và đến tay các nhà phân phối tại thị trường Việt Nam, nhân dịp đang có trong tay thiết bị này mình xin gửi đến các bạn chi tiết đập hộp và cảm nhận nhanh về thiết bị này.
    Chúng ta đang sống trong một thế giới đầy sự rủi ro như thông tin cá nhân có thể bị lấy cắp, thông tin tài khoản ngân hàng có thể bị hack. Tất cả đều phát sinh từ chiếc Smartphone của bạn hay từ các thiết bị khác có kết nối Internet.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Nước Mỹ, theo đánh giá của tác giả Subir Chowdhury, là một nước đi đầu trong lĩnh vực sáng tạo. Không một quốc gia nào trên thế giới có thể sánh ngang với Mỹ về năng lực sáng tạo và khả năng biến ý tưởng thành những sản phẩm mang tính cách mạng.
    Mưa vốn dĩ là một hiện tượng của tự nhiên khi hơi nước bốc lên, ngưng tụ thành những đám mây rồi rơi xuống tạo thành mưa. Nhưng trước những tâm hồn lãng mạn, mưa trở thành bạn và mang đến cho con người thật nhiều cảm xúc.
    Hôm trước mình có chia sẻ cái wallpaper trong Topic Này Thấy nhiều bạn add BBM để hỏi cách làm nên mình hướng dẫn trên này luôn để mọi người cùng xem cho tiện, tạm gọi là Brisk vì thời còn dùng os4 mình rất thích theme này.
    Thân chào anh em, sau khi chuyển thiết bị BB10 sang Priv để sử dụng, mình xin giới thiệu đến anh em ứng dụng quản lý và chia sẽ dữ liệu giữa Priv và máy tính (PC hoặc Mac) qua Wi-Fi bằng ứng dụng AirDroid.
    Hoa hồng là loài hoa tượng trưng cho tình yêu đôi lứa một tình yêu vĩnh hằng. Dưới đây là toàn bộ bộ sưu tập tuyển chọn những hình ảnh hoa hồng đẹp nhất, gần như toàn bộ các giống hoa hồng khác nhau đều nằm trong bài viết này: hoa hồng tím, hoa hồng đỏ, hoa hồng vàng, hoa hồng gai, hoa hồng phấn
    Chúng ta xài BlackBerry và hiễn nhiên chúng ta muốn hình nền bb của mình thật đẹp phải không các bác, nhiều khi ngồi ngắm cũng vui các bác nhỉ . Hôm nay cuối tuần rảnh rỗi em chụp đuợc vài pic xin chia sẻ với các bác!
    Thiên nhiên luôn ẩn chứa một sức cuốn hút kỳ lạ. Và một cuộc du ngoạn tới những cánh đồng hoa bạt ngàn đang độ khoe sắc luôn là kỷ niệm khó quên đối với những ai yêu thích thiên nhiên. Hãy cùng ngắm nhìn những "thiên đường" hoa trên khắp thế giới để cùng cảm nhận vẻ đẹp bất tận của thiên nhiên qua bộ sưu tập hình nền đồng cỏ dành cho BlackBerry 99xx (640x480) nhé các bạn.
    Câu chuyện đời tôi – The Story of My Life được Helen Keller hoàn thành năm 1902, khi đang học năm thứ 2, dưới sự giúp đỡ của Anne và một số nhà phê bình văn học. Câu chuyện đời tôi được xuất bản năm 1903.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:

Một trò chơi rất hay mang tính giải trí cao trên các dòng máy BlackBerry 10 mới được ra mắt, bạn sẽ điều khiển môt vượt qua các địa hình khác nhau và những địa hình đó chẳng giống nhau và mỗi màn chơi bạn sẽ có nhiều hơn những bất ngờ thú vị đang chờ đợi phía trước.
    Ngày nay, dù máy điện tử NES gần như đã biến mất trên thị trường, người chơi vẫn có thể trải nghiệm những trò chơi huyền thoại một thời qua các phiên bản số hóa trên máy tính. Dù vậy, cảm giác “thăng hoa” như khi được cầm bộ trò chơi “điện tử 4 nút” nguyên bản 2 thập kỷ trước là điều chắc chắn không bao giờ có thể trở lại.
    Một game giải trí siêu vui nhộn trên android đó chính là cái tên Crazy Grandpa 3. Game là sự lựa chọn hoàn hảo cho cả bạn bè, gia đình , trẻ em . mỗi khi muốn giảm stress. Tham gia chơi game Crazy Grandpa bạn sẽ điều khiển cụ già trên chiếc ván trượt của mình lạng lách trên những con đường đông đúc và trở về đích trong thời gian quy định.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:

Mình tìm được thông tin về cách đọc mã lỗi chơp led trên các dòng điện thoại BlackBerry, nó sẽ giúp ích cho các bạn xác định được tình trạng lỗi mình gặp phải do OS hay do phần cứng gây ra. Cách đọc lỗi khá đơn giản, ở đây với tín hiệu đèn led đỏ khi sáng sẽ được quy định là số 1, mỗi lần đèn tắt sẽ là số 0, chẳng hạn khi điện thoại bạn đèn led đỏ sáng 1 lần có nghĩa là mã 1 sau đó 1 lần tắt rồi kế tiếp chớp thêm 3 lần thì mã lỗi sẽ là 10111.
    Chào mọi người, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn về việc sử dụng danh bạ trên BlackBerry 10 tốt hơn, bao gồm các thao tác lưu hoặc tùy chỉnh làm sao để không gặp phải những vấn đề hi hữu hoặc khó chịu trong danh bạ của BB10 và cũng là để chúng ta tận dụng tốt hơn những tính năng được tích hợp hỗ trợ quản lý địa chỉ liên lạc được tốt nhất.
    Chắc nhiều anh em cũng đã sắm cho mình một 'Chân Dài' BlackBerry Priv, và vì thế bài viết này mình xin tổng hợp những chia sẻ, thủ thuật hay cách sử dụng dòng máy này hiệu quả nhất để các bạn tham khảo và tìm kiếm dễ dàng hơn nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:

Trở lại chuyên mục góc nhìn cuối tuần cùng BlackBerry Việt Nam. Tuổi trẻ này so với cuộc đời, ngắn lắm bạn ơi! Vậy nên hãy cứ sống thật hết mình, để chẳng bao giờ phải hối tiếc bất cứ một điều gì.
    Chỉ là chút xao động chuyển mùa, nắng thì bớt gắt và gió thì mát dịu hơn. Chào tháng chín để tạm biệt cái oi ả của mùa hè nơi Sài thị, tạm biệt những cơn mưa ào tới không báo trước khi nắng vàng ươm còn chưa kịp tắt, hay chỉ là em còn chờ đợi những gì khác nữa?
    Đã là dân đam mê công nghệ thì luôn cảm thấy tự hào về những thứ mình đang sở hữu. Không phải là những chiếc điện thoại đắt tiền, cũng chưa hẳn gọi là "hàng độc" có một không hai trên thị trường nhưng BlackBerry vẫn toát lên vẻ đẹp huyền bí cho người sử dụng.
    Xin chào tất cả mọi người trong diễn đàn blackberry Việt Nam, sau đây tôi xin chia sẻ câu chuyện về cái duyên và sự liên kết giữa mình và chiếc điện thoại BlackBerry.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 4/9/16
    Last edited by a moderator: 4/9/16
  2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đã lướt qua 1 lượt 1 số topic quan tâm trong list liệt kê của thớt :D
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)