GÓC NHÌN Khi còn trẻ, nhất định bạn phải làm được 17 điều này!

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Nizz., 29/8/16.

1. tuoi-tre.jpg

Trở lại chuyên mục góc nhìn cuối tuần cùng BlackBerry Việt Nam. Tuổi trẻ này so với cuộc đời, ngắn lắm bạn ơi! Vậy nên hãy cứ sống thật hết mình, để chẳng bao giờ phải hối tiếc bất cứ một điều gì.

Không phải vô cớ mà người ta thường nói nhiều, viết nhiều, và nhắc nhiều tới tuổi trẻ. Bởi suy cho cùng, cuộc đời này đâu có khoảng thời gian nào đẹp và dễ để lại nuối tiếc như tuổi trẻ nữa đâu? Có những chuyện bạn nhất định phải làm, những người nhất định phải giữ khi vẫn còn thanh xuân. Có những ước mơ nhất định phải bắt tay vào thực hiện khi vẫn còn trẻ, có những con đường buộc phải đi qua khi bạn còn căng tràn sức sống và nhiệt huyết.

Khi còn trẻ, nhất định bạn phải làm được những điều sau!
    Đừng bao giờ chịu đứng yên. Hãy xê dịch, hãy đi đây đi đó càng nhiều càng tốt. Vì tuổi còn trẻ, chân còn khoẻ, bạn ngại cái gì!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (1).jpg
    Nếu không từ bỏ chúng từ bây giờ, thì e rằng sau này, bạn chỉ có lấn sâu thêm chứ không thể thoát khỏi chúng được nữa.

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (2).jpg
    Nó nên là một công việc bạn thực sự yêu thích, hoặc nếu không thì, hãy là một công việc mang đến cho bạn thật nhiều bài học. Số tiền kiếm được không thực sự quan trọng, nhưng đây đã là lúc bạn phải kiếm được tiền từ những gì mình đã học, từ những thứ mình yêu thích, từ những ước mơ của bản thân... Chứ ai nuôi bạn mãi được đâu?

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (3).jpg
    Trẻ mà, hãy thừa can đảm và dũng khí để bảo vệ, để lên tiếng, để đấu tranh cho những gì mà bạn yêu!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (4).jpg
    Ngoại ngữ sẽ giúp bạn có thêm cơ hội để sống sót, để kiếm được một công việc tốt, để gặp được những con người mới mẻ và hay ho... giữa cuộc sống hiện đại này.

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (5).jpg
    Dù tấm bằng đại học không giúp bạn kiếm được một công việc ngon lành đi nữa, thì học hành tử tế cũng chưa bao giờ là thừa.

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (6).jpg
    Đừng bao giờ bỏ qua cơ hội để được học hỏi từ những người giỏi hơn mình, thật đấy!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (7).jpg
    Sách thực sự mở ra cho bạn một thế giới mới mẻ và hay ho, nhiều ý nghĩa hơn mặt đất mà bạn đang sống đấy! Đừng chờ tới lúc tâm hồn chai sạn, mắt mũi tèm nhèm rồi mới nuối tiếc vì khi còn trẻ không cố gắng đọc sách hay!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (8).jpg
    Đừng cố giữ lại thứ đã không thuộc mình. Việc làm đó rất vô nghĩa và mất thời gian

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (9).jpg
    Là bạn thân thực sự ấy, chứ không phải bạn thân ai nấy lo!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (10).jpg
    Là gia đình của mình mà, không thể viện cớ là tuổi trẻ để rong ruổi, để vui chơi mà quên đi những mối quan hệ ruột thịt thân thiết!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (11).jpg
    Đừng vô tâm! Đừng bao giờ vô tâm!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (12).jpg
    Bạn sẽ thấy thế giới đầy âm thanh và ánh sáng này cũng thú vị lắm đấy!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (13).jpg
    Một trải nghiệm thực sự rất tuyệt đó, hãy cố gắng thực hiện chúng khi mình còn đủ sức để đi với nhau tới thật nhiều nơi!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (14).jpg
    Tuổi trẻ mà, chúng ta được phép điên và mắc sai lầm!

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (15).jpg
    Nếu không là bây giờ, thì bao giờ nữa đây?

khicontrenhatdinhbanphailamduoc17dieunay (16).jpg
    Tuổi trẻ này so với cuộc đời, ngắn lắm bạn ơi! Vậy nên hãy cứ sống thật hết mình, để chẳng bao giờ phải hối tiếc bất cứ một điều gì.
    Theo Zing

Nizz.

Nizz.
    Expand Collapse

Member

#1 Nizz., 29/8/16
    Last edited by a moderator: 4/9/16
    hoangoth thích bài này.
  2. nhớ người

nhớ người
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sống là không chờ đợi.....Ôi,tuổi gia rùi

3. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vài điều đã thực hiện được, vài điều chưa! Duy có đam mê với BB đến nay vẫn giữ được ;)
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

4. anh trụ

anh trụ
    Expand Collapse

Member

28 tuổi còn bỏ thuốc lá chưa làm đc thôi