[Update] Những bài viết hay chia sẻ về những tính năng mới của OS 10.3.x

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông.Dân, 3/11/14.

1. slide.jpg

Thân chào các bạn, dạo gần đây chúng ta đã được trải nghiệm rất nhiều phiên bản hệ điều hành từ BlackBerry 10.3 ~ 10.3.1 ~ 10.3.2, mỗi hệ điều hành đều có những cải tiến riêng và bổ xung rất nhiều tính năng mới. Sau đây, mình xin tổng hợp những bài viết để cho các thành viên tiện theo dõi về những tính năng được cập nhật trên mỗi phiên bản hệ điều hành mới và những trải nghiệm hữu ích trên những hệ điều hành đã ra mắt. Mong rằng mọi người sẽ hiểu hơn những nâng cấp vượt trội về những tính năng trên hệ điều hành 10.3 nhé.

Có thể nhận thấy rằng BlackBerry đang từng bước phát triển chậm rãi mà vững chắc trên nhiều phương diện, không chỉ chú tâm vào nâng cấp những thiết bị mới độc đáo BlackBerry cũng đã chú tâm đặc biệt vào nâng cấp về phiên bản hệ điều hành. Những chú tâm ở đây là gì, theo mình nhận thấy điều đầu tiên đó là cải thiện tối đa những hạn chế trên HĐH 10.2.1 trước đó và tiếp theo sẽ là những cải tiến nâng cấp tối ưu đơn giản hóa những thao tác thừa thải trên HĐH và mở cửa nhiều tính năng mới trên các bản cập nhật tiếp theo.

Sau đây mình chia sẻ cùng mọi người những bài viết có nội dung đi sâu vào những thay đổi trên 10.3.1 và 10.3.2: Cập nhật ngày 04/04/2015
    Bài viết này đi sâu vào giải đáp cho mọi người những thay đổi và cải tiến rõ rệt của hệ điều hành mới mà BlackBerry đang phát triển đó là BlackBerry 10.3 so với nền tảng trước là 10.2.1.
    Bài viết này sẽ giải đáp cho bạn rằng ngoài những cải tiến đã có trên hệ điều hành BlackBerry 10.3 như đã nêu ở trên thì hệ điều hành BlackBerry 10.3.1 sẽ có đổi mới nào so với BlackBerry 10.3 bạn nhé
    Trên phiên bản hệ điều hành BlackBerry 10.3.1 có những thay đổi nhỏ hữu ích và rất cần thiết, bài viết này sẽ chia sẻ cùng bạn một vài thay đổi thân thiện với người dùng hơn và hoàn thiện hơn rất nhiều trên hệ điều hành BlackBerry 10.3.1
    Nhiều bạn gặp phải vấn đề BlackBerry Link không kết nối đến được BB10 của mình và thông báo rằng thiết bị chưa hoàn thành việc khởi tạo ban đầu (initial setup). Thao tác đơn giản cần thiết giúp bạn khắc phục lỗi cơ bản này.
    Bài viết này sẽ chia sẻ cùng các bạn một tính năng nâng cấp tuyệt vời trên BlackBerry 10.3 đó là đồng bộ thông báo từ điện thoại BlackBerry đến PC thông qua các kết nối cáp USB hay kết nối không dây.
    "Cân bằng tần số âm thanh" hay còn gọi là Equalizer (viết tắt EQ)" là tính năng được khá nhiều người dùng yêu cầu, đã có mặt trên phiên bản BlackBerry OS 10.3
    Sau đây mình xin tổng hợp và chia sẻ với các bạn kinh nghiệm sử dụng tốt dòng máy BlackBerry 10 để tránh những phiền toái không mong muốn
    nếu như những ngày trước có những thông tin chưa đầy đủ về hệ thống các phím tắt và dãy phím Navigations thì hiện tại với bài viết này mình xin chia sẻ cùng các bạn hệ thống phím tắt đầy đủ trên các dòng máy BlackBerry 10 với bàn phím vật lý QWERTY (Passport - Classic - Q10 - Q5)
    Trong một số trường hợp, khi các máy BlackBerry 10 tự khởi động lại dữ liệu sẽ bị mất đi như tình trạng mới xóa sạch dữ liệu và đèn led xanh sẽ hiển thị trong quá trình khởi động. Khắc phục triệt để tại bài viết này !
    Chắc có lẽ nhiều thành viên đều thắc mắc chung một câu hỏi rằng 10.3.2 có những đặc điểm nào nổi trội so với hệ điều hành 10.3.1. Sau đây mình xin tổng hợp cùng các bạn những thay đổi và cải tiến của hệ điều hành này dựa trên bản Rom Beta Testers 10.3.2.281 mới đây nhé.

Mình sẽ cập nhật thường xuyên những thay đổi cũng như những chia sẻ hữu ích trên hệ điều hành mới đến các bạn, vui lòng cập nhật thường xuyên trên Topic này các bạn nhé.;)

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 3/11/14
    Last edited: 4/4/15
    maxwar, doan39, tranvuxe67 and 12 others like this.
  2. q toan

q toan
    Expand Collapse

Member

Làm ơn giúp mình cài lên 10.3.1 với bạn ơi

Phan Dung thích bài này.
  3. mndat175

mndat175
    Expand Collapse

Member

tháo pin tự cài bạn ơi ,mình đã từng ngâm cứu gần 2 ngày liên tục để tự cài, híc
    Z10 mang tôi đến với BB

cuibap1 thích bài này.
  4. Quachlong

Quachlong
    Expand Collapse

Member

Như nào bạn, mình cũng z10 là cầu nối tới BlackBerry giờ nghiền mất rồi!

5. q toan

q toan
    Expand Collapse

Member

K biet co the tu tai và cai dat luôn trên dt được k hay phải cam wa may tinh vay b

6. ngochienbmt

ngochienbmt
    Expand Collapse

Member

Chỉ chờ 10.3.2

chuyentaucuoicrv thích bài này.
  7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Các bạn có thể làm theo các bước sau để cài đặt lại hệ điều hành cho điện thoại của mình,

bạn phải sao lưu lại hết dữ liệu trong bộ nhớ trong cũng như các cài đặt setting như danh bạ, tin nhắn, email... trước khi chạy lại vì sẽ mất hết dữ liệu và máy sẽ như tình trạng mới xuất xưởng.

Đầu tiên các bạn tải bản Autoloader đúng với thiết bị của bạn về trên máy tính của mình, đầu tiên sẽ được file dạng nén, các bạn giải nén ra được file .EXE

Thứ 2: các bạn tắt nguồn điện thoại của bạn, máy pin rời thì chỉ cần tháo pin, máy pin liền thì nhấn giữ 3 giây để tắt, mẹo nhỏ là bạn nên tắt mật khẩu máy trước khi cài đặt lại nhé.

Thứ 3: khi đã tắt nguồn điện thoại, bạn bật file Autoloader có dạng .EXE vừa giải nén trên máy tính lên, sau đó cắm điện thoại vào máy tính thấy hiện lên đèn đỏ sau đó đèn màu xanh lá là ok, chờ thông báo chạy lên 100% đèn xanh trên điện thoại tắt là bạn đã cài đặt xong cho điện thoại của mình, lắp pin vào hoặc bật nguồn lên và tận hưởng thành quả.

Vì trên BB10 quá trình uprom rất dễ nên các bạn có thể tự làm nhé. hihi

Các bạn có thể tham khảo topic này để tải autoloader 10.3.1.1016 về nha:

http://bbvn.net/threads/os-10-3-1-1016-cho-tat-ca-cac-thiet-bi-blackberry-10.36933/

phithuyhoahoa thích bài này.
  8. x.wind

x.wind
    Expand Collapse

Nhiều bạn gặp phải vấn đề BlackBerry Link không kết nối đến được BB10 của mình và thông báo rằng thiết bị chưa hoàn thành việc khởi tạo ban đầu (initial setup). Thao tác đơn giản cần thiết giúp bạn khắc phục lỗi cơ bản này.

Thôi xong, nghịch cái này rồi làm theo hướng dẫn trên máy. Bây giờ không kết nối được với BB Link :(

9. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mong RIM mở cửa để các nhà phát triển tùy biến giao diện BB10 để mình sớm ngày lên quá :)

Nông.Dân thích bài này.
  10. quanghiep88

quanghiep88
    Expand Collapse

Member

Ở HN mang e cài cho. dạo này cứ thích cài mới lạ chứ, cứ có bản mới là chơi luôn :)