Tôi đã tới với em như thế nào!

Thảo luận trong 'Cuộc thi viết thư cho RIM®' bắt đầu bởi Kiribanhbao, 8/6/12.

1. Em làm tôi sao xuyến từ cái nhìn đầu tiên.một cảm giác khác lạ....thật khác so với những chiếc điện thoại tôi đã từng sử dụng...rồi đi đến quyết định.gom góp,vét sạch tiền để đưa em về.(Với gần một nửa số tiền còn lại phải trả góp)
    Một thằng học sinh lớp 10.trên chiếc xe đạp cọc cạch.đạp gần 40km cả đi cả về để lấy một chiếc máy.(Mồ hôi nhễ nhại.mặt thì te tởn như vừa chốn trại ra.tay cầm thật chắc chiếc điện thoại mới)....
    NGÀY ĐÓ.
    Là những ngày đầu.táy máy.là một khoảng thời gian đọc báo,lướt mạng với phong cách ô vuông.những lần tự học up ROM cài app.những lần vò đầu bứt tai bên chiếc máy tính quán nét.nhìn em 8700G với một cảm giác bất lực.
    Những ngày đầu ấy.tinhte chưa biết.kinh nghiệm chưa có.không ai chỉ dạy.lần mò.lần mò.
    Nhìn lại thì có thể nói tôi đến với em.cũng thật gian nan.
    NHƯNG.
    Rồi chúng ta cũng yêu nhau từ bao giờ.
    Em luôn bên tôi.bên ly cafe đắng,điếu thuốc bốc khói nghi ngút.và những đêm không ngủ.
    Em bên tôi những lúc tôi vui cười.những lần tôi suy sụp.để những giọt nước mắt lăn dài trên đôi gò má rồi chảy vào em.(Rồi bất giác như một phản xạ.....chùi ngay vệt nước ấy đi)
    BÂY GIỜ.
    Chúng ta cũng đã gắn bó với nhau hơn 3 năm rồi em nhỉ?một khoảng thời gian không dài.những cũng đủ để cảm nhận một thứ gì đó.một niềm đam mê.và phải chăng chỉ có thể ở những người yêu qúy dòng điện thoại blackberry có được.
    Không chỉ là sử dụng.khai thác.mà luôn muốn cho cái cộng đồng blackberry phát triển.luôn muốn góp phần nhỏ bé của mình để làm hồi sinh phần nào đó.
    Thế hệ nối tiếp thế hệ.những bber trẻ.nối tiếp các vị lão thành như keeper,cuhiep.
    Cũng là vài dòng cảm xúc.viết bằng chính em nó.......có một cái gì vui vui khó tả.hạnh phúc chăng..
    ....Một cộng đồng đang tiến lên.hi vọng và mong chờ vào một tương lai của RIM.
    RIM!CỐ LÊN..........
    CHÚNG TÔI YÊU BẠN.

Kiribanhbao

Kiribanhbao
    Expand Collapse

Member

2. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Kiribanhbao thích bài này.
  3. Kiribanhbao

Kiribanhbao
    Expand Collapse

Member

Thèm khát cái áo................bác nào vote cho em nào.......

phuongkhanhcute and Miss Trang like this.
  4. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Em đã vote rồi đó, anh vote cho em chưa :D

5. BB_Velo

BB_Velo
    Expand Collapse

Member

"Thế hệ nối tiếp thế hệ.những bber trẻ.nối tiếp các vị lão thành như keeper,cuhiep."
    Hình như bạn còn thiếu lão thành ndthuytrang đó :D

Kiribanhbao and Miss Trang like this.
  6. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

Nói đến BB thì có nhiều lắm, các bác chỉ điểm danh mấy ông nổi tiếng chứ em thích mấy ông chuyên sưu tập cơ :D
    Mấy người sưu tập ít ai biến nhưng có nhiều hàng quý và hiếm lắm

7. Kiribanhbao

Kiribanhbao
    Expand Collapse

Member

Hề hề.sơ xuất.sơ xuất.

Miss Trang thích bài này.
  8. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cảm ơn các bạn về những bài viết những cmt. Mình thực sự cảm động khi đọc nhiều dòng thư của các bạn. Có lẽ nhiều bạn giống như mình, tham gia cuộc thi không phải chỉ vì phần thưởng mà vì mục đích quan trọng nhất, đó là “Viết thư cho RIM”. Không còn nhiều thời gian nữa sẽ công bố người thắng cuộc, nhưng dù kết quả thế nào tất cả chúng ta đã là người chiến thắng khi dám viết bài, dám nói lên suy nghĩ của mình dù không quen viết những lá thư hay văn bản. Nhưng chúng ta đã thực sự gửi đến RIM những điều mà chúng ta muốn họ biết.
    Mình cũng tham gia dự thi. Mình viết thư cho RIM không với tư cách là nhân viên trong BEC, hay là một thành viên trong ban quản trị forum, mình đã viết bài cho RIM đơn thuần trên vị trí là một BBer, một người dùng BlackBerry tại Việt Nam, một người đã theo sát RIM từ những chiếc BlackBerrychưa có GPRS. Nếu có thời gian rảnh các bạn hãy ghé qua đọc những điều từ “gan ruột” mình. Mình chỉ mong các bạn sẽ biết tình cảm của mình và mong muốn của mình cho BlackBerry, rằng có người cũng cùng quan điểm với các bạn và cùng một tình yêu BlackBerry như các bạn. Cảm ơn một lần nữa vì những dòng tâm huyết có thể mất nhiều tháng ngày của bản thân để đóng góp vào“Đại thư” mà chúng ta sẽ gửi cho RIM!

Thân ái!

&

(Có thể like hoặc không like vì mình viết những dòng này không phải để câu like).