Bằng tất cả lòng tin tưởng và yêu thương!

Thảo luận trong 'Cuộc thi viết thư cho RIM®' bắt đầu bởi Zerostar, 7/6/12.

1. RIM yêu quý...

Nếu nói rằng tớ có duyên nợ với cậu thì cũng không phải vì tớ không có tin vào duyên số, nhưng thực sự thì tớ đã có thời gian lâu dài gắn bó với cậu và chúng ta đã trở thành bạn thân cũng khá lâu rồi cậu nhỉ. Dạo này tớ thấy trên Internet có nhiều tin đồn cũng như bài báo về Công ty cậu quá nên cũng muốn chia sẻ một chút cái nhìn từ tớ, không chỉ là một người dùng mà còn là 1 fan của BlackBerry - đứa con đẻ của cậu. Ôn lại kỉ niệm chút đã nhé.

Tớ đến với BB - BlackBerry cách đây khá lâu rồi, không còn nhớ rõ thời gian nữa. Buổi tối muộn hôm đó được anh trai gửi về cho một chiếc 7290, thật buồn là nó bị cạn pin rồi không thể khởi động được, đành phải cắm sạc và đi ngủ. Nửa đêm sực nhớ mình có điện thoại mới và bật dậy lúc 3h sáng rồi ôm nó đến tận sáng hôm sau trước khi phải đi học. Đó là lần đầu tiên... Nhiều đêm sau đó lại tiếp tục thức đến 2-3h sáng để ôm nó tìm App OTA (vì đâu có máy tính đâu) tới khi mắt buồn ngủ không thể mở ra được nữa. Ngày đó mơ ước 8700 lắm nhưng học sinh nên không có tiền. Rồi chờ đợi vài năm sau khi 8700 rẻ đi rất nhiều và cũng là lúc dồn đủ tiền, lên mạng và tìm được một chiếc 8700. Có lẽ đây là bước ngoặt lớn nhất không trong cuộc đời tớ. 1 chiếc BlackBerry 8700 Yesoptus Canada IMEI 357646000382910 PIN 203D9065 đã thay đổi cuộc sống của tớ cậu ạ.

Thay đổi thế nào và quá trình thay đổi ra sao chắc kể ra thì trong 1 lá thư không thể kể hết được tớ sẽ tìm cơ hội kể với cậu ở lá thư sau nhé. Nói như thế để cậu biết tình cảm của tớ dành cho cậu lớn đến độ nào. Cảm nhận về BB à? Tớ đã gọi nó bằng vợ và đi chơi cùng nó thường xuyên. Từng chiếc từng chiếc một qua tay, cảm giác thật tuyệt. Dùng 8700 thấy nó thông minh quá App thì nhiều thôi rồi, lại có media nữa chứ... 9000 có thẻ nhớ nghe nhạc, copy tài liệu để đọc cũng thích. Rồi lên 978 thấy chẳng còn gì tuyệt vời hơn... Rồi Playbook, 986 má ơi màn hình nó đẹp, cảm ứng nó mượt... Rồi 9900 QWERTY thật tuyệt vời...
    Nhưng nói thật tớ còn trụ lại và gắn bó với cậu không phải vì những chiếc BB mới nhất mà chỉ vì 8700 và 978 thôi cậu biết không??? PUSH MAIL, CHAT, Quản lí thông minh... những thế mạnh đó của BlackBerry thì 8700 đều có và làm rất tốt. Trong khi nó lại rất là ổn định, không hay bị lỗi. Nhiều người hỏi sao tớ không chọn 9900, 9860 mà lại là 9780 và 8700. Có lẽ tớ chỉ có thể nói rằng đứa con này của cậu làm tớ hài lòng nhất sau 8700. Nó ít lỗi vặt, Media tương đối tốt và đủ nhu cầu của tớ, OS 6 thông minh giao diện đẹp, màn hình sắc nét... 9000 Ngauồn yếu, pin yếu. 986 bàn phím cảm ứng không thể nào chịu nổi. 9900 thì dễ chết nguồn, quá trình sử dụng thì phát sinh nhiều lỗi. Tớ đôi khi cảm thấy thật phí tiền để đầu tư vào 99 hay 986 vì tớ so sánh nó không bằng 8700. Vì sao à? Do điều kiện Kinh Tế, thật khó khăn để có thể có được một chiếc điện thoại giá cao như thế tại Việt Nam trong khi những gì mà nó mang lại không thỏa mãn được cho tớ. Một chiếc điện thoại thành công còn bao gồm cả giá thành nữa. Thiết nghĩ tại sao mỗi năm cậu lại sinh ra nhiều đứa con trong khi có thể nghiên cứu kĩ hơn nữa chỉ để sinh ra chỉ một đứa thôi và trang bị cho nó phần cứng và phần mềm phù hợp, để nó thực sự thành công như 8700 một thời? Còn cả quảng cáo nữa, tớ nghĩ cậu chưa làm tốt công đoạn đó cậu có đồng ý với tớ không? Nhưng trước hết vẫn phải là chất lượng sản phẩm đã cậu à, rồi tiếp đến sản phẩm tốt thì cũng cần nhiều người biết đến phải không?

Gần đây thông tin trên internet rầm rộ về BlackBerry 10 làm tớ háo hức lắm cậu ạ. Nếu được cậu có thể cho tớ biết nó mạnh như thế nào được không? Cậu sẽ không để tớ phải thất vọng đâu, phải không người bạn tốt? Hãy cho tớ câu trả lời bằng chính Sản phẩm mà cậu sẽ tạo ra nhé! Với niềm tin yêu đặt nơi cậu, tớ tin rằng BB10 sẽ thành công. Hãy cập nhật thông tin thường xuyên cho tớ biết nhé. Đừng buồn vì những lời góp ý chân thành của tớ. Cậu biết tớ yêu quý cậu và BlackBerry như thế nào phải không? Dù có thế nào đi nữa, hãy biết rằng luôn có những người như tớ ở đằng sau ủng hộ cậu dù cậu gặp bất cứ khó khăn hay thử thách gì nhé. Hãy cố gắng lên Cộng Đồng BlackBerry tại Việt Nam tin nơi cậu!

Người bạn thân,
    Zerostar- Nguyễn Ninh Anh

Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. BB_Velo

BB_Velo
    Expand Collapse

Member

RIM:"Tớ đã biết lỗi của tớ rồi, tớ sẽ cố gắng sửa sai, để không phụ lòng tin của cậu và cộng đồng BlackBerry Việt Nam, huhuhu..."

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cậu không hề có lỗi, mà chỉ là thiếu sót. Cậu đã cho Cộng đồng BlackBerry những điều mà chưa một Smart Phone nào mang lại được. Điều cậu mang lại đã vượt qua điều cậu chưa mang lại. Chỉ là nó chưa hoàn hảo. Hãy cố gắng để nó hoàn hảo hơn trong mắt BBer. Tớ sẽ nhìn sự cố gắng của cậu. Thay mặt cộng đông BlackBerry cảm ơn cậu.

#3 Zerostar, 8/6/12
    Last edited: 18/6/12
    Witness and tt_kh74 like this.
  4. Mai Duc Dung

Mai Duc Dung
    Expand Collapse

Member

Sài BB ko đơn giản chỉ là 1 chiếc điện thoại mà nó còn thể hiện cho tính cách con người.
    Trong số các dòng đt thì BB8700 là dòng ít bệnh vs nên dùng cho những ai mới tập chơi BB
    Thank bạn vì bài viết

ndthuytrang, Witness and Zerostar like this.
  5. tt_kh74

tt_kh74
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xin lỗi tình yêu ....nhưng "Tình yêu RIM không bao giờ có lỗi"!:)

Witness and Zerostar like this.
  6. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sẽ có lỗi nếu không biết người dùng cần gì và thất hứa... nhưng RIM đang thay đổi :) một lần nữa nhìn sự cố gắng

Witness and Mai Duc Dung like this.
  7. Mai Duc Dung

Mai Duc Dung
    Expand Collapse

Member

Những thay đổi quá nhỏ và khả năng bị mua lại từ một tập đoàn khác là rất cao!
    Không biết các bác thế nào chứ RIM mà bị mua lại vs bị thay đổi em sẽ ko mua BB mới nữa mà chỉ giữ sài những con cũ. Ví như máy tính IBM mà bị thằng Trung Cẩu mua lại là em cạch luôn, đến chán!

Witness and Zerostar like this.
  8. Miss Trang

Miss Trang
    Expand Collapse

Member

9. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lúc đầu cũng nghĩ như bạn, nhưng sau đó nghĩ rằng, điều mình cần không phải là cái tên RIM mà là những gì mà RIM mang lại. Nếu thay đổi là tốt thì cần mở lòng đón nhận thôi bạn à :)

Witness and Miss Trang like this.
  10. BB_Velo

BB_Velo
    Expand Collapse

Member

Lạy! Giỡn xíu, làm gì mà nhập tâm dữ vậy chú. =))