OFFICIAL OS 10.3.2.2339 (SR 10.3.2.2226) đã cho tải trực tiếp từ Server của BlackBerry

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi huynhgiathien, 7/7/15.

1. Shinichi

Shinichi
    Expand Collapse

Member

Dear anh em
    Mình mới tậu con Passport, hôm qua mang ra nghịch chẳng hiểu sao dùng sachesi up rom cho con PP từ 10.3.1 lên 10.3.2. Tuy nhiên sau khi up lên thì máy mình có hiện tượng một số ứng dụng bị văng ra khi vừa mới vào như là appstore, maps, amazon, pin thì cứ như tháo cống @@. Giờ mình muốn quay về bản rom thấp hơn từ OS 10.3.2.2339 (SR 10.3.2.2226) về OS 10.3.2.858 có được không, còn nếu vẫn ở lại bản OS cũ thì làm thế nào để sửa lỗi văng ứng dụng, sáng mang ra Dâu Đen mấy bạn kỹ thuật bảo chỉ có lên ko có xuống @@
    Cảm ơn anh em nhiều

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ơ, lên được 10.3.2 và xuống được các Version 10.3.2 mà bạn, chỉ là không thể xuống được bản 10.3.1 do dính Protect thôi bạn afh.

Bạn tham khảo link này để tải Autoload về nha, bạn cứ tải ROM 10.3.2.2339 về và load lại sẽ hết lỗi như bạn nói: https://drive.bitcasa.com/send/6tMM...dsjV1utSlOWF-PATB15pg/rQExxdBDTHedRexbIoGYDA/

Bạn không cần xuống bản ROM 858 cũng được, do bạn nâng cấp hệ điều hành bằng Sachesi nên sảy ra lỗi xung đột nên không thể chạy ứng dụng bạn nhé, cách khắc phục duy nhất là chạy lại Autoload nha bạn. Chạy Autoload sẽ mất hết dữ liệu nên bạn backup mọi thứ trong bộ nhớ trong, danh bạ và các tin quan trọng trước khi nâng cấp nha.

Nâng cấp như thế nào thì bạn tham khảo Topic này nhé: http://blackberryvietnam.net/thread...de-nang-cap-he-dieu-hanh-blackberry-10.39345/

3. Shinichi

Shinichi
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé :D, mới chơi BlackBerry nên chẳng biết gì, chỉ sợ up nhầm cái nó thành cục gạch thì xong :D, có gì vướng mình hỏi tiếp nhé ;)

Nông Dân thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

cứ thoải mái bạn nhé ! =))

huytu and Shinichi like this.
  5. Shinichi

Shinichi
    Expand Collapse

Member

À cho mình hỏi thêm là theo bạn thì cài bản nào tại thời điểm này là ổn nhất :D

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hi cá nhân mình thấy 2204 là ổn, nhưng nếu bạn chạy Autoload lại thì hầu như độ ổn định các bản ROM cũng tốt nên cứ trải nghiệm bản mới nhất cho vui bạn à :)

Shinichi thích bài này.
  7. Zen Nhok

Zen Nhok
    Expand Collapse

Member

Có autoload 2339 rồi hả bạn. Share link cho mình luôn được ko? Z10-001. Vô link bạn đưa rồi nhưng nhiều quá sợ down nhầm. Tks bạn trc. 2339 nha bạn. Thích những cái mới nhất =))

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Đây bạn à, nhớ tải link nào có dung lượng cao nhất nhé vì mỗi thiết bị có 3 link

https://drive.bitcasa.com/send/6tMM...QExxdBDTHedRexbIoGYDA/0p_qBCvFQK2KeGnmvMO4WQ/

Cesc04 thích bài này.
  9. Đỗ Anh Thư

Đỗ Anh Thư
    Expand Collapse

Member

Thank Nông Dân nha. Mình Autoloder đc rùi. Chỉ có điều mất hết ứng dụng Androi. Bạn có ứng dụng nào hay hay chỉ anh em nha

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

=)) cái đó phải thực nghiệm bác ạ ! chứ mình nói anh em không sử dụng được thì lại la chết <=-P