TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. baobao8568

baobao8568
    Expand Collapse

thanks pro dc rồi !
    nhưng mà zờ cò vấn đề khác nữa rồi hix.máy e là rom 4.5.0.187 mới nhất, mà down themes từ browser trên bb từ dauden đúng bản 4.5 vậy cài đặt thành công vô application có lun nhưng khi qa chỗ cài đặt themes thì lại ko thấy reset vẫn y zậy!:hot:
    p/s có đủ 4 themes mặc định của máy!:cry:

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

vậy là theme này bị hư rồi, bạn thử download 1 số theme khác để kiểm chứng lại nhé

3. longcongtuhd

longcongtuhd
    Expand Collapse

Member

Các bác cho em hỏi một chút. Hiện tại em đang dùng 9780 lướt web bằng opera mini khi sử dụng 3G. Em thấy lướt web bằng phần mềm này khó chịu lắm, hay bị ĐƠ, mà di chuyển chuột, lựa chọn trong trình duyệt này nó cứ khó khó làm sao ấy. Các cụ có cách nào hướng dẫn cho em sử dụng được luột không??? hay có phần mềm nào khác sử dụng dễ và hay hơn không??? Tại em cũng mới dùng Blackberry lên cũng chưa quen và hiểu sâu lắm.
    Em xin cảm ơn!

4. vouyen

vouyen
    Expand Collapse

bài viết hay, ủng hộ bác post tiếp.

5. cuckiracroi

cuckiracroi
    Expand Collapse

chào các bạn, hiện tại mình đang dùng BB9900, không hiểu sao khi mình download Yahoo về thì nó bị dính cái lỗi java... gì đó. Mình đã thử factory reset lại nhưng máy vấn bị vậy. Tiếp mình up ROM bản mới nhất hiện tại là 7.1 cũng k hết, down về 7.0 thì đc 1 lúc nó lại bị cái lỗi quái gở này, trong khi đó mình đã ngừng k download bất cứ 1 app nào mà nó vẫn cứ dính lỗi Java... này
    Mong các bạn giúp đỡ.
    Còn nữa, hiện mình đang có chứ 9780 khi bị water damage. Mình đã tháo hết pin ra và tháo tung máy ra để vào bao gạo + 1 số túi chống ẩm. Sau 1 tuần mình lắp lại thì nó hiện lên hết nhưng ngặt một lỗi là trackpad không di chuyển đc ở trong menu, mình chỉ có thể di chuyển nó khi mình bấm chùm dâu nó hiện lên open tray, switch application. Move đc ở chỗ đó còn đâu thì không, kế đó mình factory reset lại thì mình k thể move xuống phần đồng ý để active nó đc. Cho mình hỏi có cách nào khắc phục đc không vậy?
    Xin chân thành cảm ơn.

6. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

nhờ các bác giup đỡ . chả là con bold 9000 của mình hôm vừa rồi đang xài thì hết pin nên sập nguồn luôn , sau đó mình cắm sạc vào thì đèn led báo đỏ một lúc rồi nhấp nháy xong tắt , ko lên nguồn nữa . thử cắm sạc 30 phút nó vẫn vậy, tháo pin lắp lại nhiều lần vẫn thế. :(( có phải máy mình chết nguồn rồi ko ? và có cách nào khắc phục ko các bác ?

7. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Trong trình duyệt Opera mini mật định chuột duy chuyển nhanh - Bác có thể giảm tốc độ chuột xuống khoảng 50 or 60 là ok (Option > Typing and input > Trackpad sénitivity) .
    Với tình trạng hay treo và đơ mình xin góp ý 1 chút là bác nên backup lại sau đó cài lại máy mới (Có thể tham khảo thêm tại đây)

8. lemongtung

lemongtung
    Expand Collapse

Member

good topic ,chúc bác thành công
    Unikey

9. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nếu bác chụp cho em cái hình có vẽ sẽ trực quan hơn thui không có cũng được nhưng tôi nghĩ có 1 phần mềm lỗi đang còn nằm trong máy bác. Tốt nhất bác làm theo bước sau: Vào Option > Security > Security Wipe > tích vào 2 mục Email, contacts,etc. và mục User installed Applications là được. >xuống dưới nhập vào "blackberry" :> máy của bạn sẽ trở về trạng thái máy mới cài không vương vấn hạt bụi nào. Good Luck

Cái này lỗi phần cứng nặng rùi bác ơi, nên mang ra Dâu Đen để kiểm tra và chắc là sẽ phải có thây thế. Bác nên chuẩn bị tâm lý ....:cloud9:

10. jay_nguyen

jay_nguyen
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi chút. mình đang dùng smart mail của 8700 nhưng khi email gửi đến thì nhận được và reply được, nhưng khi tự soạn email đi đến chính cái địa chỉ mail vừa gửi đến thì lại báo không gửi được và có dấu x gạch đỏ. XIn cho hỏi tình trạng này là bị làm sao