TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. Yamahamvui

Yamahamvui
    Expand Collapse

Member

Mình mua 9900 chính hãng của Dâu đen và cài chế độ tự tắt máy sau 11h đêm và mở máy từ 7h sáng, hôm nay con 9900 của mình ngủ ko dậy được. Có bác nào mua hàng chính hãng bị như mình ko? Chiều nay phải qua Dâu đen rồi. Híc

2. longcongtuhd

longcongtuhd
    Expand Collapse

Member

Các bác cho em hỏi một chút.
    Em dùng 9780 nó mới xuất hiện hình logo của blackberry và số 1 ở trên thanh tiêu đề thông báo, em chọn ấn vào đấy để xem thông tin thông báo gì. Nhưng khi chọn ấn vào đấy thì lại không thấy hiện lên chạy chương trình gì cả, máy vẫn sử dụng bình thường lên em cứ kệ, lần mãi chẳng biết là tại sao. Mỗi tội nhìn thấy hơi chướng mắt, mà chẳng biết làm sao, có Bác nào biết giúp em với.
    Em mới dùng blackberry được mấy tháng lên cũng không biết nhiều.
    Xin cảm ơn!

3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chào bạn, đó chỉ là các Notification icon thông báo cho chúng ta biết là có phiên bản phần mềm mới cần update. Bạn có thể tắt nó đi bằng cách vào Messenger tìm các thông báo có biểu tượng BlackBerry đó và xóa đi. Nếu không có hay bạn đã xóa rồi mà vẫn hiển thị thì bạn chỉ việc tháo Pin hay thao tác bằng tổ hợp phím Alt + aA + del để khởi động lại máy. Good Luck.

4. adonis_vql

adonis_vql
    Expand Collapse

Member

[Về nghe nhạc và xem phim]
    em cũng ít khi sử dụng bọn này, nhưng lúc dùng thấy nhiều điều bất tiện.
    Các bác cho em hỏi, có phím tắt nào để tua nhạc, phim khi xem trên bb ko ạ? em dùng 89, cứ phải lăn bi, bấm bấm lăn lăn nhiều lúc thấy bất tiện quá.
    hoặc có phần mềm nào hỗ trợ những tính năng trên ko các bác?

5. tqanh2009

tqanh2009
    Expand Collapse

Member

Có bác nào khắc phục được lỗi mất wifi hospost của 99xx có bis của mobi hay vietteo chưa? cái này làm anh em bức xúc quá.
    Không xài bis thì sử dụng được hospost còn có bis thì không????????

6. longcongtuhd

longcongtuhd
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn Bác đã giúp đỡ.

7. metalhead666

metalhead666
    Expand Collapse

Member

Không bạn nào biết cách khắc phục được vấn đề này ak? :Shocked7fl:

8. CàRốt Ép

CàRốt Ép
    Expand Collapse

Member

Mình có con 9k. Màng hình nó bị thấm nước do để gần khăn giấy ướt. Lúc đầu thi toàn màng hình bị trắng xóa, sau đó thì còn hột chấm trắng như dạ quang. Mình ko biết nếu để vậy th2i màng hàng có bị sao ko ???? ai rành giúp mình với nhé!

9. Cepika

Cepika
    Expand Collapse

Chào các anh, chị! Em đang dùng BB 8820 OS 4.5, khi người khác gọi đến nghe thì mình nghe lớn nhưng ngta nghe rất nhỏ. Em chỉnh volume nhưng mà tình hình là không tìm ra cái General Option nó ở đâu hết. Bây giờ em rất là ức, mong các anh, chị giúp đỡ.T.T

10. thuytx

thuytx
    Expand Collapse

Member

Mình dùng BB9000, chán cái màu trắng của vành benzen, mang ra thợ đánh bóng đồng nhôm, họ quay cho một lúc đen sì, bóng loáng kỹ hơn là họ có cách đánh, công cụ nữa, chỉ việc ngồi chờ và chi ra 30K. Giờ sài cảm thấy khoái lắm. Độc nhất vô nhị (1102)