TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. yumi_yumi

yumi_yumi
    Expand Collapse

Còn của mình thì cấm cáp dt voi máy tính chỉ nhấp nháy 3 chế độ tự chọn rồi lại mất tiêu...sau đó nó tự động sạc..??????phải làm sao đây..vi jo không bỏ j vô máy được hết

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

chế độ đó có thời gian hiệu lực, bạn không chọn gì hết nó sẽ mặc định là sạc.
    máy của bạn đang sử dụng OS 5.0 đúng k? bạn chọn Option - Memory - Auto Mass Storage Mode When Connected chọn là Yes, sau đó bạn có thể tha hồ chép nhạc, hình vào thẻ nhớ nhé.

3. t.symbian

t.symbian
    Expand Collapse

Em đang sử dụng 9780 T-Mobile fw 666, khi vào phần Mobile Network Options thì thấy có phần Connection Preference để mình lựa chọn thứ tự ưu tiên kết nối. Nhưng 9780 (Sim free) fw 666 (dùng chung source ở trên để cài) thì không thấy phần này. Nhờ bác TheMen hay anh em nào hướng dẫn giúp. Chân thành cám ơn.

4. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn đã thử cài 1 bản ROM khác chưa, tình trạng như bạn nói chỉ dành cho các máy 2G thui

5. t.symbian

t.symbian
    Expand Collapse

9780 sim free đã cài fw 668 nhưng vẫn không có tính năng này, em chưa dám thử up con t-mobile lên 668 :)
    Mới kiểm tra 1 em 9780 T-Mobile khác nữa fw 668 lại có. Search thì thấy bị lock UMA gì đó mà chưa biết làm sao.

6. metalhead666

metalhead666
    Expand Collapse

Member

Mình dùng bold 9700. Trước giờ danh bạ vẫn sử dụng bình thường. Nhưng gần đây danh bạ của mình bị lỗi như sau:
    chẳng hạn mình lưu 1 contact:
    Mục Tên: Thảo
    Mục company: Unilever.

Khi người này call thì máy chỉ hiển thị là Unilever. Lúc trước nó vẫn hiển thị là Thảo, còn Unilver sẽ hiện bên dưới tên của người gọi.

Bạn khắc phục lỗi này giùm mình với.

Cảm ơn bạn nhiều lắm

7. luminous

luminous
    Expand Collapse

em mới mua 9360 tại dauden đc 1 tháng, gần đây e bị tình trạng khi nghe nhạc thì nhiều lúc trong tai nghe có tiếng sạn sạn loẹt xoẹt kiểu như nghe đài FM sóng chập chờn. Em đã thử tai nghe khác thì biết đó là lỗi do máy
    em xin hỏi lỗi đó là gì và em có được bảo hành không ạ

8. everestmt892005

everestmt892005
    Expand Collapse

Member

Bold 9700 mình thỉnh thoảng loa trong khi gọi đến hoặc gọi đi thì ko nghe gì cả, bật loa ngoài mới nghe. 1 lần bị vậy, em nó rơi xuống đất lại nghe đc bt. Các bác giúp em với.

9. iCenter

iCenter
    Expand Collapse

Bạn có sơ đồ mạch BB 8830 không ? giúp mình với !

10. baomth

baomth
    Expand Collapse

Các bác cho em hỏi cách cài ứng dụng vào bb với ạ, em add file vào mà nó toàn đuôi jad ko biết làm cách nào đổi nó thành alx hay sync nó vào ạ