TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. alpharomeo9x

alpharomeo9x
    Expand Collapse

máy mình bị một điểm chết màu xanh! Các bác cho mình hỏi có cách nao fix dơn giản không ạ?

2. camsealion

camsealion
    Expand Collapse

Lỗi "Location update failed" bb9780

Chào các bác.

Con 9780 của mình lúc trước vẫn dùng GPS tốt, lấy tín hiệu từ vệ tinh rất okie. Không hiểu vì lý do gì mà nay không thể lấy tính hiệu vệ tinh được, thành ra sai số khi dùng Google Maps rất lớn.
    Sau khi search google thì có vẻ như ứng dụng GPS đã bị thay đổi Permission thành Deny/Not allow hay restricted và có hướng dẫn để kích hoạt Allow/Enable lại theo sau:(http://support.accutracking.com/kb/article/000049)
    For Blackberry phones:
    Check "Options" > "Location Based Services" > "GPS Services" > "Location ON". Then go to "Settings" > "Options" > "Security Options" > "Application Permissions". Highlight the item for "AccuTracking", press the menu key, and select "Edit Permissions". Highlight the "Connections" item, press the menu key, and select "Expand". Make sure the Location (GPS) item is set to "Allow".
    Mình bới tung OS6 vẫn không tìm thấy mục như hướng dẫn trên, bác nào gặp qua cho mình ý kiến với.
    Chân thành cảm ơn

Các file đính kèm:

3. hoanghai114

hoanghai114
    Expand Collapse

Member

Điểm chết màn hình thì thuộc về phần cứng. bác mang đi bảo hành (nếu còn bảo hành) hoặc tìm thay màn hình khác nếu thấy khó chịu với điểm chết đó.

4. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái này là lỗi lem mực , nếu hên thì nó sẽ lặn đi , không thì càng lúc càng lem rộng ra ( khả năng cao hơn ) , đây là lỗi do bị tì đè , lỗi do người sử dụng nên chắc sẽ ko được bảo hành , bạn tốt nhát nên để dành tiền để thay cái màn hình khác đi là vừa . Chúc bạn may mắn .

alpharomeo9x thích bài này.
  5. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

- Bạn kiểm tra lại thử trong phần Option -> Device -> Application Management -> Ấn nút chùm dâu -> Edit default Permissions -> Xem 3 phần connections , interactions,user data đã được set ở chế độ allow hết chưa .
    - Bạn thử gỡ phần mềm google map và cài lại từ trang chủ m.google.com thử xem :) .

6. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thữ kiểm tra lại TCP/IP trong máy đã khai báo đúng với nhà mạng của mình chưa, nếu chưa thì bạn thữ khai báo lại, rùi khởi động lại máy và thữ lại nha bạn

7. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này bạn thữ log in vào trong yahoo messenger trên laptop/PC và thữ check mail trên laptop. Sau đó thữ đăng nhập lại trên BB xem sao, vì nhiều khi server của beejive lúc đó nó đang bị trục trặc bạn à. Ngoài ra để chắc ăn thì bạn nên kiểm tra lại xem TCP/IP và service books của máy đã đầy đủ hay chưa, rùi hãy thữ lại vào BJ nha bạn

8. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tình trạng này là máy nó đang sạc đó bạn, ko có gì đâu, bạn yên tâm

9. evileys69

evileys69
    Expand Collapse

Member

Mình bị 1 lỗi như thế này, mỗi lần cài 1 soft mới vào khi chạy thì có thông báo là.
    Theo như mình dịch thì có quá nhiều app đang tải, mình chỉ có thể giải quyết = cách xoá 1 app khác đi restart máy lại thì mới có thể chạy soft này đc.
    Pac chủ giải quyết giúp em với, mấy ngày nay đau đầu quá.
    Mình dùng 9780 OS 666

10. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Báo lỗi máy BB 8900 trong khi bạn lại đang sử dụng 9780. Bạn kiểm tra các app này có tương thích với OS đang sử dụng hay không. Cách tốt nhất là backup data, wipe app rồi cài lại (có chọn lọc). Kho ứng dụng có thể tham khảo tại đây.