TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này bạn cần phải đăng ký dịch vụ data trên sim, còn tốt nhất là bạn nên đăng ký BIS- GÓi cước dịch vụ BlackBerry theo nhà mạng, khi đó bạn sẽ khai thác được tất cả các tính năng trên em BB của mình như là: appworld,facebook, BBM, email,..

2. minhden86

minhden86
    Expand Collapse

Mình đang dùng con Blackberry Bold 9780 cũ (con này mình mua lại ở cửa hàng đt), mình có đăng ký sử dụng dịch vụ Blackberry của Viettel và đã đăng ký thành công. Tuy nhiên khi sử dụng máy này, thỉnh thoảng mình lại nhận đc mail ko rõ ở đâu gửi đến thư mục Messages, mail đề người nhận là người khác có tên nick ko phải của mình (mình đoán là chủ cũ của máy này), mặc dù mình chưa đăng ký tài khoản mail của Viettel Blackberry. Vậy làm thế nào để mình không phải nhận những thư không đâu đó đến máy của mình được nhỉ? Nhờ các bác giúp mình với. Thanks!

3. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử xóa hết service book rồi send lại cái khác đi, bạn vào Option/Device/advance Option/Service Book bạn delete tất cả đi, rồi bạn quay ra chỗ Option/Device/advance Option/Host Routing Table/nhấn Menu(chùm dâu)/ chọn Register Now. Sau đó bạn vào Email Setting trong phần Setup để cài đặt lại hộp email của bạn...
    Chúc Bạn Thành Công...!!

4. minhden86

minhden86
    Expand Collapse

Mình đã làm theo cách của bạn rồi, nhưng vẫn không được, đến đoạn chọn Register Now thì máy báo là Registration message sent!. Mình có cài đặt lại hộp thư email nhưng không được. bạn còn cách nào khác không giúp mình với???

5. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn vào hộp email nó báo gì? bạn Register Now xong thì bấm OK, rồi bạn quay trở ra chỗ service book xem có gì không.
    Nếu bạn ở gần trung tâm thì bạn có thể mang máy ra ngoài trung tâm BH BlackBerry cho mấy bạn kỹ thuật kiểm tra, và giúp bạn khắc phục nha

6. minhden86

minhden86
    Expand Collapse

minh vào hộp email, đăng ký new blackberry email address thì ko đc, nó báo là Unable to add account. Please check your information and try again. Uhm, hay đẻ mình ra trung tam bh BB xem có cách nào khac phuc ko vậy. Cảm ơn bạn nha!

7. pes1992

pes1992
    Expand Collapse

Chào các bác! Các bác cho em hỏi 1 cái: hiện nay BB thì máy nào chạy OS 7.0? Máy nào nâng cấp lên đc 7.0 ko ạ?

8. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các dòng máy mới sau này đều chạy OS 7 như: BB9360, BB9380, BB9790, BB9810,BB9860 BB9900, BB9930...(riêng 9220 thì mặc định chạy 7.1 luôn)
    OS 7 không hỗ trợ những dòng máy OS 6 trở về trước

9. iCenter

iCenter
    Expand Collapse

lose !

#199 iCenter, 16/8/12
    Last edited: 17/8/12
  10. khuatthang69

khuatthang69
    Expand Collapse

Member

Máy bold 9000 của mình bị trắng màn hình khi khởi động. sau khoảng 10s thì mới vào được bình thường. xin hỏi lỗi của máy là gì vậy và cách sửa chữa?

ShiZuKa thích bài này.