CHIA SẺ Đã tìm được cách gỡ bỏ BlackBerry Protect trên 10.3.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 28/7/15.

1. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn chạy lại 10.3.1 đó thì càn tải file blitz về để load hệ điều hành 10.3.2 vào, sau khi load bạn tắt protect được rồi thì wipe máy mới được. bạn không hoàn thành các bước thì bạn sẽ không thể fix lại :)

2. minh cường

minh cường
    Expand Collapse

Member

Oh thank ad,tuy vẫn hơi thắc mắc nhưng để thử làm xem đã

3. minh cường

minh cường
    Expand Collapse

Member

Ad cho e hỏi sachesi và blitz chỉ áp dụng cho trường hợp 2 phải không ạ

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi bạn à :)

5. thanhlong286

thanhlong286
    Expand Collapse

Em có con PP cũng dính BB ID & Protect sau khi Factory Reset (Nguyên nhân là nghịch dại đã xóa BB ID trên Server, nên không còn thông tin trên protect.blackberry.com nữa). Định làm lại theo hướng dẫn của bác Nông Dân như trên, nhưng hơi thiếu kinh nghiệm em hỏi thêm các bác:

1. Em đã tải Rom 10.3.1.634, và Blitz 10.3.2.2339 theo link ở #1. Theo em hiểu Blitz này để update offline cho BB bằng Sachesi sau khi đã Autoload thành công bản DEV đúng không?

2. Để Autoload PP em nhấn nút nguồn 3s (hoặc lâu hơn để tắt máy) chứ không cần phải tháo pin đúng không ạ?

3. Sau khi Autoload xong bản DEV thì đăng nhập bằng ID mới để lưu thông tin trên protect.blackberry.com, sau đó mới update lên 10.3.2 để tắt hẳn BB Protect đúng không ạ (tại đọc lại các post thấy hơi rối phần này).

4. Sau khi update lên 10.3.2 (qua OTA hoặc Sachesi) và tắt BB Protect thì tiến hành wipe máy ở đây là dùng phương pháp CFP để wipe sạch bản ROM sau đó up lại bằng file Blitz đã tải ở trên? hay up lại ROM DEV sau đó lại OTA lên 10.3.2? (http://blackberryvietnam.net/thread...i-dat-he-dieu-hanh-cac-dong-blackberry.33536/)

Các bác giúp em với nhé, không muốn máy thành cục gạch lần nữa

#155 thanhlong286, 30/9/15
    Last edited: 30/9/15
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

1-2-3 bạn nói chính xác.

4 - khi tắt protect xong bạn wipe máy như bình thường và đăng nhập lại BBID khác là được, hoặc wipe xong bạn chạy autoload lại cũng được.

File Blitz là file để bạn update offline trên máy của bạn đó bạn afh, chứ bạn checkonline chưa chắc đã có và thậm chí có thể không cho load vào đt nữa. nên bạn cứ làm xong 3 bước như bạn nói đến bước số 4 bạn wipe máy lại và chạy autoload là ok nhé :)

ketthang and thanhlong286 like this.
  7. thanhlong286

thanhlong286
    Expand Collapse

Em cám ơn bác Nông Dân nhiều :)

8. ketthang

ketthang
    Expand Collapse

Member

Cho em hỏi e có con z10 bị dính protect bây giờ chạy lại thì nó nói bắt nhập id protect. stl100-2.
    Em đã tải về Autoload-STL-100-3-10.3.1.634 chạy nhưng nó báo đèn đỏ rồi không chịu lên

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bác có tháo pin ra chưa :)

ketthang thích bài này.
  10. ketthang

ketthang
    Expand Collapse

Member

e tháo pin ra rồi. nó chạy xong đèn chớp đỏ. e lắp pin vô. có khi nào do e chưa nâng cấp nó lên 10.3.2.680 rồi mới autoload ko a