TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tuần 29/3/2015 - 4/4/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 4/4/15.

1. nh BlackBerry Leap_zpsrlob3two.png

Chào mọi người, Chúng ta có thể đã trải qua một tuần đầy sôi động với những công việc, dự dịnh của mình trong năm mới và diễn đàn BlackBerry Việt Nam gửi đến người dùng những tin tức khá là hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về thiết bị BlackBerry mới BlackBerry Leap , đồng thời là những khởi sắc của BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những điểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Giá trị mục tiêu của BlackBerry đã được nâng lên $12,50 trong một báo cáo được phát hành hôm thứ Ba bởi Scotiabank. Scotiabank đặt giá "Trung tính" trên thị trường chứng khoán. Mức giá mục tiêu tiềm năng đề nghị được đưa ra tăng 40,61% so với giá hiện hành của BlackBerry.
    Thân chào các bạn, lời đầu tiên mình xin thay mặt Ban Quản Trị diễn đàn gửi lời cảm ơn đến tất cả các thành viên đã đóng góp những bài dự thi cùng những ý tưởng độc đáo về thiết kế Logo.
    Bạn mong muốn chiếc BlackBerry vẫn là bàn phím Qwerty nhưng được nâng cấp Hệ điều hành BB10 với sức mạnh vượt trội hơn? Chúng tôi mang đến cơ hội nâng cấp Q10 Thái chính hãng dễ dàng - nhanh chóng với mức giá tốt nhất dành cho bạn ngay hôm nay!
    ShopBlacckBerry đã giá hiển thị cho một chiếc BlackBerry Leap ở mức $349 cho đặt đơn hàng trực tiếp tại Canada.
    Mới nhất đến từ trang web công nghệ TechnoBuffalo, họ đã mở cuộc bình chọn dành cho độc giả với những màn đối đầu kịch tính của từng sản phẩm công nghệ nổi tiếng trong đó có BlackBerry Passport.
    (Enterprise Mobile Managements) của BlackBerry dựa trên nền tảng điện toán đám mây đã chính thức ra mắt vào ngày hôm nay dành cho khách hàng đang tìm kiếm những khả năng mở rộng trong quản lý thiết bị.

2. Những phần mềm tiện ích:
    FastTube là một trình xem video YouTube được xây dựng cho BB10, cho bạn sự tiện lợi mà khi xem trên trình duyệt web sẽ không có được, một sự lựa chọn hoàn hảo khi mà chưa có ứng dụng YouTube native trên BB10.
    Blackberry vừa tung ra bản cập nhật mới cho Blackberry Blend trên các thiết bị máy tính. Cụ thể là bản v1.1.0.22 cho các thiết bị PC và v1.1.0.29 cho MAC.
    Bạn đã và đang tìm kiếm cho mình một phần mềm độc đáo hỗ trợ nhắn tin cũng như Email trên điện thoại của mình, và hôm nay qua một hồi vọc vạch mình xin giới thiệu cùng các bạn một phần mềm hỗ trợ rất tốt với những tính năng thật sự độc đáo giúp bạn quản lý hệ thống tin nhắn của mình dễ dàng hơn bao giờ hết.
    Người dùng của các nước sử dụng ứng viên dụng Reminder now trên blackberry 10 sẽ rất hạnh phúc khi vừa có một bản cập nhật hôm nay. Phiên bản V4 mang đến một vài lựa chọn, sữa lỗi và các cải tiến bao gồm tích hợp lời nhắc vị trí trên Blackberry.
    Lâu lâu không chia sẻ hình nền cho các bạn, đặc biệt là các dòng máy BBOS cũ, hôm nay cũng rảnh nên chia sẻ cùng các bạn một số hình nền tuyệt đẹp dành cho nhiều chuẩn màn hình, hình nền đa chủ đề nhưng đa phần mình chia sẻ đều về phong cảnh.
    Khi bạn đã sẵn sàng bước vào cuộc sống bằng cả hai chân mà lại phân vân vì không biết nên làm gì trước ? Bạn hãy đi những bước nhỏ , hãy thay đổi thói quen , tạo cho mình một phong cách sống tích cực.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Dạo dạo tìm kiếm một vài apps hay cho chiếc điện thoại của mình. Vô tình download được một ứng dụng khá hay dành cho trẻ em. Ứng dụng này cho phép ba mẹ giúp bé vừa vui chơi vừa học tập thông qua ứng dụng ABC preschool car truck.
    Devil Ninja là một trò chơi ninja gây nghiện nhất trong thị trường giải trí di động và giờ đây các bạn hãy trải nghiệm cho mình trên hệ điều hành BlackBerry 10 nhé. Trong trận chiến mới trên mảnh đất của ma quỷ, đây chính là thời gian để các ninja hành động.
    Phần mềm giả lập psx trên playbook thì chắc anh em đã quá rành rồi nhỉ! nay mình lập toppic chia sẻ cho anh em 1 số rom psx hay mà mình vẫn thi thoảng chơi: Link fshare của mình nên chắc sẽ không bị die đâu!
    Plumber là một game giải trí không quá xa lạ với cách chơi quen thuộc và đơn giản nhưng giúp bạn tư duy với suy luận logic để sắp xếp những ống nước một cách hợp lý và hoàn thành mission.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Bản update mới của Blackberry 10.3.1 mang lại nhiều tính nặng mới cũng như cải thiện, fix lỗi... một tính năng mình đang nói là việc bổ sung tính năng kiểm soát dữ liệu sử dụng.
    Chắc hẳn a chàng J Caloy không còn xa lạ gì với những ai yêu mến BlackBerry khi a đã tung ra nhiều video kể từ khi BlackBerry 10 ra đời đến nay. Một vài ngày trước, người đàn ông này đã ra lò một video khác.
    BlackBerry với mục tiêu thay đổi để trở thành nhà cung cấp phần mềm doanh nghiệp, tập trung vào nền tảng bảo mật di động và năng suất công việc.
    Việc sử dụng điện thoại thường xuyên, liên tục nên khó tránh khỏi việc hết pin ở những trường hợp khẩn cấp. Vì không phải lúc nào bạn cũng có thể hoặc nhớ kè kè một cục sạc pin bên người hoặc, đặc biệt là thời đại của smarphone thịnh hành, rất nhanh hết pin.
    Như các bạn đã biết hiện tại BlackBerry đã đưa những hoài niệm cũ quay trở lại trên dòng máy BlackBerry Classic theo đúng như tên gọi của nó, và để cho mọi người hiểu dễ dàng hơn một trong những đặc trưng làm nên tên tuổi của BlackBerry.
    Hiện nay người dùng sử dụng BlackBerry 10 khá nhiều và cũng thường gặp những lỗi về driver cho BlackBerry khi cắm điện thoại vào không hiển thị bộ nhớ trong và máy tính không nhận dạng được BB10
    Nếu muốn thành công tại sao bạn không lao ra cuộc sống. Học nhiều hơn, làm nhiều hơn, trải nghiệm nhiều hơn và nếm vài thất bại. Đừng ngần ngại, đừng sợ sai vì chẳng ai có thể đúng mãi . Hãy sống hết mình và nhiệt tình hơn nữa.
    mình xin tổng hợp những bài viết để cho các thành viên tiện theo dõi về những tính năng được cập nhật trên mỗi phiên bản hệ điều hành mới và những trải nghiệm hữu ích trên những hệ điều hành đã ra mắt.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 4/4/15
    Last edited by a moderator: 4/4/15
    Nông Dân thích bài này.