TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 14/2 - 20/2/2016

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 20/2/16.

1. Device-Stack-2015.jpg

Thân chào mọi người, chúng ta đã trở lại công việc thường ngày của mình và không khỏi những lúc bận rộn lo toan cho nhưng dự định sắp tới, trong khi đó dư âm ngày tết có vẻ vẫn còn rất nóng trong mỗi chúng ta, nhưng có lẽ các bạn nên gác lại và tập trung vào công việc của mình. Một năm Bính Thân rất sôi động đang chờ đớn các bạn, hãy vươn lên và tìm ra con đường đích thực của mình. Đồng hành cùng các bạn và những BBer, diễn đàn BBVN.NET cũng gửi đến cho các bạn những tin tức khá hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về hãng BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

BlackBerry có một lịch sử lâu dài và phong phú của việc hợp tác với các tổ chức công nghiệp và chính phủ để giúp cải thiện an ninh mạng. Là một phần của Hội đồng quản trị Liên minh An ninh mạng quốc gia, BlackBerry tự hào để hỗ trợ các sáng kiến để giúp người tiêu dùng bảo vệ tốt hơn quyền riêng tư trong thời đại kỹ thuật số.
    Nếu như ở thời bây giờ, những chiếc BlackBerry Priv, Iphone 6, Samsung S6,...là những siêu phẩm smartphone trong năm 2015 thì vào năm 2006, những chiếc điện thoại dưới đây đã từng được vinh danh là siêu phẩm của năm, xét theo nhiều tiêu chí.
    Công ty BlackBerry đến từ Canada , trước đây với tên gọi RIM (Research In Motion) đã có một khoảng thời gian dài thống lĩnh thị trường điện thoại thế giới. Dần dần mất đi ngôi vị đứng đầu, thị trường điện thoại đã nảy ra những cuộc đấu tranh sinh tồn mạnh mẽ từ các ông lớn hiện nay mà điển hình là giữa Apple và Google, trong khi BlackBerry bắt đầu tập trung vào mảng phần mềm.
    BlackBerry sẽ tổ chức một cuộc hội nghị vào tuần tới có tên gọi là BlackBerry Mobility Summit (Hội nghị di động BlackBerry). Đây là tên gọi mới của sự kiện BlackBerry Experience Event diễn ra hằng năm.

2. Những phần mềm và tiện ích hay được chia sẻ:
    Bắt đầu từ hôm nay, Skype sẽ phổ biến tính năng gọi video nhóm cho ứng dụng trên Android và iOS. Tính năng gọi nhóm sẽ hỗ trợ tối đa 25 người cùng tham gia vào cuộc gọi bằng chính chiếc BlackBerry của bạn.
    Đã lâu rồi bạn đã thay đổi các bản nhạc chuông chưa hay chỉ đơn thuần là để bài nhạc Spirit huyền thoại của BlackBerry, và hôm nay mình xin giới thiệu cùng mọi người bộ nhạc chuông về cuộc sống đời thường hay các bản nhạc đặc trưng của các hãng di động khác nhau giúp bạn tận hưởng và thư thả mỗi khi có thông báo mới nhé.
    Nếu bạn đang tìm kiếm một phần mềm hiển thị lịch Âm Dương và tích hợp luôn cả ghi chú trong lịch, thì chắc chắn Âm Lịch X chính là sự lựa chọn thỏa đáng. Phần mềm nhỏ gọn với chức năng chính là xem ngày tháng, tạo lịch hẹn và xem những công việc đã ghi chú bằng cách liên kết với gmail nhé.
    Việc học một ngôn ngữ khác, không phải tiếng mẹ đẻ, bao giờ cũng đem lại cho bạn nhiều khó khăn. Vì thế, để học tốt tiếng Anh hay bất kì thứ tiếng nào khác đòi hỏi bạn phải có những động lực rõ ràng. Với ứng dụng Ngữ Pháp Tiếng Anh 123, sẽ giúp bạn vừa học ngữ pháp theo phương pháp tư duy, so sánh các yếu tố ngữ pháp giống và khác nhau như thế nào. Qua đó giúp bạn có thể dễ dàng nhớ được bài học một cách nhanh nhất.
    Nếu như anh em thường xuyên kiểm tra kết quả xổ số ba miền hàng ngày chắc hẳn rất muốn tìm đến một ứng dụng hỗ trợ đắc lực chúng ta trong chuyện này, do vậy hôm nay mình xin giới thiệu cùng các bạn phần mềm mang tên 'Xổ Số X' hiện đang có mặt trên kho ứng dụng Google Play hoạt động tốt trên BlackBerry Priv.
    Nhân ngày Va lung tung gửi tặng các bạn theme này nhưng mà đừng quá mê đắm Blackberry mà quên mất tình yêu với những người đang quan tâm đến mình nhé :P

3. Trò chơi hay được chia sẽ:
    Nếu như những thể loại trò chơi góc nhìn thứ nhất gắn liền với đại đa số anh em như Half-Life hay Counter-Strike trên các dòng máy PC thì hôm nay các bạn thử trải nghiệm trên BlackBerry xem nhé. Trò chơi cũng theo thể loại góc nhìn thứ nhất, đây là góc nhìn được áp dụng từ rất sớm, hầu hết được các nhà phát triển sử dụng chính cho các tựa game bắn súng (Hay còn gọi là FPS).
    Nhập vai vào một chiếc máy bay mang tên Dodge với nhiệm vụ bay lượn trên bầu trời xinh đẹp,và tránh né những cạm bẫy trên đường đi nhằm khám phá những mảnh đất bí ẩn phía trước. Pilot Fearless sẽ mang đến cho bạn những cảm giác như đang bay bổng trên bầu trời rộng lớn, giúp bạn giải trí tuyệt vời trong lúc rảnh rỗi và giải tỏa stress hiệu quả.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:

Làm thế nào để sạc pin cho BlackBerry một cách nhanh chóng nếu điện thoại của bạn không có công nghệ sạc nhanh? Vài thủ thuật dưới đây sẽ giúp sạc pin thiết bị của bạn nhanh hơn và hiệu quả hơn.
    Trong nền tảng BlackBerry 10, có một tính năng đặc biệt mà chỉ ở BlackBerry mới có, để giúp phân biệt giữa các loại tài khoản khác nhau trong BlackBerry Hub, chúng ta có thể chọn một màu cho mỗi tài khoản của mình. Và bạn có biết rằng, điều này cũng hoàn toàn có khả năng làm được ở BlackBerry Priv đấy!
    Thân chào anh em, chắc hẳn mỗi chúng ta đều không ít lần nâng cấp hệ điều hành cho điện thoại của mình nhỉ, với bài viết này mình xin tổng hợp những câu hỏi thường gặp khi nâng cấp hệ điều hành BlackBerry 10 nhé. Có thể vấn đề này không mới nhưng thực sự nhiều anh em vẫn còn hỏi nên mình tổng hợp cho anh em dễ hiểu và nâng cấp hệ điều hành được tốt hơn.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 20/2/16
    Last edited by a moderator: 21/2/16