Bình chọn ROM tốt nhất cho 9700 - 9780 nào AE

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi HoAnpRIn, 18/4/11.

1. langthangvip

langthangvip
    Expand Collapse

Member

các Bác cho Em hỏi chút nha:Em đang dùng BB9780.thỉnh thoảng hay gặp lỗi là: khi có cuộc gọi đến máy bị treo luôn.Em đang dùng bản 448.vậy mong các Bác chỉ giáo nhé.(em mới dùng BB được 2 tuần thui)thanks.

2. omanyte

omanyte
    Expand Collapse

Member

mình dùng os6 thấy nhanh hết pin nhanh hơn os5 nhiều! dùng os6 dùng hexa hack code chán kinh

3. langthangvip

langthangvip
    Expand Collapse

Member

vậy hở bạn?sao mình dùng lại có hiện tượng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến máy lại bị đơ lun.

4. pecun199

pecun199
    Expand Collapse

Member

Em dùng 9700 Roger nhưng em cài os6 của AT&T thì có được không hả các bác, có mắc lỗi gì không ?
    Bác nào biết chỉ giúp em với :(

Theo em dùng thì bản 448, 615 đều bị mất gprs cả, nặng là đằng khác, trong khi lúc trước dùng os5 bản 862 rất ổn, em dùng gprs cả ngày nên vấn đề này làm em nóng máu, không lẽ BB xài ở VN đều không thể khắc phục được lỗi này hả các bác ??? Em lỡ kết os6 mất rồi :( nhìn lại os5 thấy chán cả con mắt :((

5. pretty

pretty
    Expand Collapse

Member

Bạn cài OS nào cũng điều được cả quan trọng là OS đó phải đúng đời máy bạn đang dùng. Hiện tại mình đang dùng phiên bản 546 rất Ok chỉ có điều là lỗi không hiện tên nhà mạng thôi nhưng có thể khắc phục được, nghe gọi bình thường thì xài được 4 ngày. Mình đang chuẩn bị up lên 615 để test thử nhưng chưa có thời gian.

6. pecun199

pecun199
    Expand Collapse

Member

Bác ơi cho em hỏi, bác up rom lên os6 rồi có găp hiện tượng mất gprs không thế? Em dùng os5 thì gprs lướt rầm rầm, mà từ lúc lên os6 rồi thì thật là chán, không thể dùng được, mỗi khi restart máy lại được 5-10 phút rồi lại mất gprs. Từ lúc e lên bản 534 leaked thì dùng gprs vi vu được 3 ngày rôi tị hẳn luôn @@ có restart bao nhiêu lần và bằng cách nào thậm chí tháo pin ra vào đủ thứ kiểu mà vẫn không tài nào dùng gprs được, dù là 1 phút :(( bác coáo kiế gì giúp e với, gprs thât sự rất quan trọng, e dùng 24/7 ạ :(( bác có bao giờ bị mất gprs như vây chưa ?

7. tonythinh

tonythinh
    Expand Collapse

Member

e dùng 534 mọi thứ ok.pin 3 ngày
    wifi nhanh nhậy,youtube tốt web nhanh.
    mỗi tội cứ chuyển đổi theme qua lại thì reset..e đang mún kiếm bản room nào ok tất cả.ái biét cho e xin link down với.cả java tối ưu nhé
    thanks

8. hpro1508

hpro1508
    Expand Collapse

Member

mình thấy BB AT&T chạy .526 rất nuột, ko thấy có hiện tượng treo máy, nói chung tất cả đều ổn, nên test thử ,

9. Hac Long

Hac Long
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng 534, rất nuột nhưng vẫn bị lỗi 3rd mới chán chứ

10. tonythinh

tonythinh
    Expand Collapse

Member

e đang dùng cái 534 thấy cũng đc nhưg không chuyển đổi đc theme với k sử dụng đc GPS các bác có bản nào ổn hơn k share e cái....vấn đề e quan tâm vẫn là pin cho các bản room.