THẢO LUẬN Bạn vẫn còn sử dụng Playbook chứ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Mèo, 8/6/15.

?

Bạn vẫn còn dùng Playbook chứ?

1. Có, tôi vẫn sử dụng nó cho công việc và những thứ cần thiết

58 Phiếu
    71.6%
  2. Không, tôi đã chuyển sang dùng một hệ điều hành khác

6 Phiếu
    7.4%
  3. Tôi không cần Tablet, tôi đã có BlakbBerry 10

17 Phiếu
    21.0%
  1. huydatau

huydatau
    Expand Collapse

Member

Em có 1 con PB đang vứt xó vì lâu quá ko dùng nên cắm điện, khởi động ko lên T_T
    Bác nào ở HN biết chỗ nào kích pin lên cho em nó sống lại giúp em với (địa chỉ uy tín 1 tí)
    Em xin cảm ơn

2. cuonghoi212

cuonghoi212
    Expand Collapse

Member

Qua dauden đi bạn. Hình như miễn phí kích pin.

huydatau thích bài này.
  3. kotex214

kotex214
    Expand Collapse

Member

PlayBook với mình là bản thử nghiệm trước khi BlackBerry tung ra BB10. Và nó đã hoàn thành rất tốt nhiệm vụ đó.(beer)
    Mình kết nó ngay từ cái đa nhiệm và các thao tác vuốt không giống với bất kỳ dòng máy nào. (y) Giờ mình vẫn hài lòng với nó, chưa bao giờ hắt hủi nó dù chỉ 1 lần. Điện thoại có thể lên - xuống các đời quanh những dòng của BlackBerry, nhưng PlayBook vẫn luôn trên bàn làm việc (hiện tại thì em nằm trên bàn tính tiền) B-) Mình vẫn nhớ như in khoảnh khắc ship con PlayBook fullbox từ nước ngoài về, bóc máy mà lòng cứ lâng lâng, từ ngạc nhiên này cho đến ngạc nhiên khác ;)
    Đến giờ, những app cần thiết với mình, PB luôn đáp ứng đủ và tốt. Lướt web, mình dùng Origami (đọc báo thì mình bật chế độ Boots - tắt hết video và Java - cho tốc độ tải trang vô đối). Đọc sách epub - kho app của BBVN đáp ứng rất tốt nhờ ứng dụng Play Epub Reader. Nghe nhạc - PB không còn gì để nói - quá đã. Xem phim? Trình duyệt mặc định dư sức đáp ứng. Viết ghi chú - đã có GroovyNotes. Trình chiếu - cổng HDMI quá tuyệt khi kết nối với BB10 hay BBOS thông qua ứng dụng BB Bridge làm remote điều khiển, rất chi là chuyên nghiệp. Game? Mình là cao thủ chơi game trên màn hình cảm ứng B|. Email thì sao? Đèn led ấn tượng từ hồi BBOS vẫn còn đó trên PlayBook, rực sáng 1 cách đầy mê hoặc, cộng với màn hình lớn, sắc nét, làm mình vẫn luôn thích đọc email trên PB hơn là BB10 hay trên 9900. Pin - quá tốt khi dùng với sạc Rapid - sạc nhanh, dùng lâu và cổng nam châm + adapter khủng vẫn luôn khiến tụi bạn ở công ty tròn xoe mắt. Và còn rất rất nhiều thứ nữa mà chỉ có trên PlayBook, anh em BBer có thể cảm nhận được nhờ hệ điều hành BlackBerry PlayBook OS (yn)
    Tóm lại, nếu bạn thực sự đam mê nó, những tìm tòi và khám phá dòng máy này sẽ rất đặc trưng và rất ấn tượng, đem lại cho bạn một cảm giác rất Yomost! Thật đấy!
    P/S: người ta bảo mình là người trung thành với BlackBerry. Có lẽ không sai. Nhưng trung thành thì chưa đủ. Biết chấp nhận những gì mình đang có, bằng lòng với những gì của hiện tại, không vì cái mới mà bỏ quên cái cũ, trân trọng - thích khám phá - nâng niu những gì gọi là kỉ niệm đã qua - đó là hạnh phúc thật sự của một con người.
    Hãy khám phá - dù chỉ là chắp vá trên con PlayBook - bạn sẽ rất ngạc nhiên!<3<3

#33 kotex214, 17/6/15
    Last edited: 17/6/15
  4. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Con này mới lướt qua của bạn thôi thấy ổn.

5. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cao thủ chơi game trên màn hình cảm ứng ơi. Mình làm ván đua tài cái game zombi call bác Nông Dân giới thiệu ở bài trước đi. =]Min

6. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

youtube bác còn xem đc à, dùng phần mềm nào vậy bác

7. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

lâu rùi mới thấy bài về playbook, mình vẫn xài nhưng chủ yếu để coi phim qua cổng HDMI. ( phim offline tắt màn hình thì coi mệt nghỉ cũng k hết pin), còn muốn nghe nhạc thì mình chưa tìm đc phần mềm nào chỉnh nhạc đủ hay cả, nghe qua loa soudmax k đc đã tai bằng q10

8. kotex214

kotex214
    Expand Collapse

Member

Giá mà bác chơi Modern Combat 4 cùng mạng wifi với em...
    Game Zombie Call đó chỉ 1 góc nhìn, không di chuyển được. :(
    Đua tài, so điểm online hả bác? ^^

badboy 3 thích bài này.
  9. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Thấy nhiều người chẳng còn thiết tha với nó lắm, cũng buồn. Bác hay dùng bữa nào cho một bài viết chia sẻ cùng anh em với nhé! :)

bakery00 thích bài này.
  10. hades217

hades217
    Expand Collapse

Member

E van xai PL. Vi e ko dung choi game nen em no van ok. Nhat la cai khoan thuyet trinh. E ko xai laptop nua. Cu e no ma quat. Ket noi voi passport de lam chuot cuon trang dung la ba dao luon