HỎI ĐÁP Z30 không lên màn dù máy đang chạy.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi thienbinh762, 29/10/16.

1. Em mới mua lại e z30, bác bán chỉ bảo không off được protect do lên 10.3.3 nhưng về dùng thỉnh thoảng nó bị tắt màn hình. Lúc đầu em nghĩ tại em tải mấy game nặng bên CHplay nhưng sau e đang nghe nhạc nó cũng tắt mà nhạc vẫn chạy (vuốt, ấn nút nguồn chán K ăn thua) lần nào cũng phải khởi động lại. Em chụp lại cái ảnh lúc wipe máy nó bị lỗi font chữ như này có phải hàng có vấn đề không ạ? Mong các bác cho e xin ý kiến. Em hỏi thì bác bán bảo từ trước chưa bị bao giờ, do rom thôi đợi offical là biết ngay mà e thấy nản quá. Trả thì không trả lại được :(

Các file đính kèm:

thienbinh762

thienbinh762
    Expand Collapse

Member

2. thienbinh762

thienbinh762
    Expand Collapse

Member

Không có bác nào gặp trường hợp này ạ? :(

3. linhphi1812

linhphi1812
    Expand Collapse

Member

Lỗi wipe máy rồi bạn, giữ 3 phím Nguồn + 2 phím volume khởi động lại 3 đến 4 lần sẽ báo lỗi 0015, sau đó chạy lại OS nhưng bạn đang 10.3.3 nếu ko nhờ BBID sẽ ko gỡ được

4. thienbinh762

thienbinh762
    Expand Collapse

Member

Không phải, đây là máy đang hoạt động cụ thể là đang nghe nhạc, mình ấn chạy một soft bất kì thì nó ngỏm màn hình, ấn gì cũng không thấy lên màn mà nhạc vẫn chạy. Chỉ có cách tắt đi khởi động lại.