HỎI ĐÁP Z10 lỗi Device Not Recognized (không kết nối được PC)

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi sonxipo, 22/8/14.

1. Mình đang dùng Z10-002, khi đang dùng rom 10.3.0.700 một thời gian thì đột nhiên gắm em z10 vào máy tính thì nó không nhận drive va nó báo lỗi "Device not recognized". mình thử bật BBLink để kết nối nhưng vẫn không nhận. mình vừa gắm z10 với PC vừa reset lại thì lúc vừa lên đèn màu đỏ thì nó có nhận drive nhưng sau đó khởi động hoàn tất thì nó lại không nhận nữa. Mình sử dụng BBLink để reload thiết bị thì nó dò tìm rồi bắt mình phải khởi động lại z10. khởi động xong nó nhận rồi nó bắt update 10.2.1. mình nghĩ chắc do dùng rom beta nên bị lỗi nên quyết định làm theo hướng dẫn update của bblink. quá trình update diễn ra bình thường. sau khi update xong khởi động lại z10 thì nó vẫn không nhận và báo lỗi device not recognized. mình đã thử nhiều cách như thay dây cap, thay PC khác, xóa BBLink rồi cài lại, xóa drive của blackberry, cclearn lại máy PC, wipe lại z10, ... nhưng vẫn không được. hôm nay có rom 10.3 mới mà mình không up được nên rất ức chế. nhưng đột nhiên mình nhận ra rằng khi khởi động lại z10 thì có thời điểm nó nhận drive. mình thử mở autoload bản rom 10.3 và găm sãn z10 vào PC. sau đó bấm khởi động lại z10 thì lại up được rom. mình nghĩ do bản rom lỗi và mừng thầm là đã up đươc rom mới nhưng sau khi up lên 10.3 và khởi động z10 lên và găm vào PC lại báo lỗi Device not recognized không nhận ra thiết bị. nên cũng chẳng kết nối được BBLink. mình không hiểu vì lý do gì nữa. có ai gặp trường hợp như mình không? xin mọi người chỉ giáo!
    PIN: 2AD47DC3

sonxipo

sonxipo
    Expand Collapse

Member

2. hiep1308

hiep1308
    Expand Collapse

Member

mình cũng lỗi y trang đang bực mình thử các kiểu nhưng chả nhẽ bó tay. tưởng lỗi cap thay mấy máy khác đều nhận ngon