HỎI ĐÁP Z10 không dùng được BBM

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi minhminhtuan, 17/2/16.

1. Chuyện là em mới lấy 1 cây Z10-002 ngày hôm qua, đã up lên 10.3.2.2876. Sau khi đăng ký gói BBMU Vinaphone để xài data thoải maí thì dùng hoàn toàn bình thường, tải ứng dụng qua Blackberry World (gần 1GB), Mobile Hotspot (gần 3 GB), online FB, xem Youtube thoải mái mà giờ vẫn còn nguyên 350MB. Tuy nhiên từ lúc sử dụng đến giờ chưa bao giờ máy em hiện biểu tượng chùm dâu cả (kể cả sử dụng wifi) cũng như không thể kết nối với các dịch vụ chuyên của Blackberry như Protect hay BBM. Khi vào BBM thì nhận được thông báo như hình dưới đây ạ:
    Mặc dù đã làm đủ các cách như em tìm hiểu được, như là dùng wifi khi không lắp sim vào máy, dùng sim mạng khác có đăng ký BIS,.. Register BlackBerry trong phần About-Network cũng không nhận được phản hồi gì luôn. Có bác nào giải đáp giúp em với được không ạ? Em đang nghi vấn là máy dựng (hoàn toàn có thể xảy ra với mức giá rẻ như vậy) nên bị block PIN. Mong các cao nhân giải đáp giúp hoặc có cách nào có thể làm cho máy em lên chùm dâu được không ạ? Many thanks!

minhminhtuan

minhminhtuan
    Expand Collapse

2. Nàng Đậu

Nàng Đậu
    Expand Collapse

Member

Bác thử dùng cách này xem: tắt máy>>>> tháo pin>>> tháo sim>>>>>lắp pin>>>>khởi động máy>>>> vào BBM>>>> bật WIFI>>>>dùng BBM bt qua Wifi>>>ok >>>> tắt máy>>>> lắp Sim>>> dùng BBM.

Có khi nào máy này bác mới mua qua tay không ạ?

3. minhminhtuan

minhminhtuan
    Expand Collapse

Vẫn không được ạ. Máy thì em mua ở cửa hàng nói là mới, nguyên hộp. Nhưng sau khi đọc các bài phân biệt so sánh máy dựng thì có khả năng máy em dựng khá cao (giá lại còn rẻ bèo nữa). Haizz..