Z10 (help): Lệnh oobe:// làm mất Browser và không thể kết nối với máy tính

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kotex214, 29/3/15.

1. Mình dùng Z10 STL003, os 10.2.1 (vì một số lý do không up lên bản mới nhất vì chưa có ota).

Dạo trước mình có vào Browser gõ câu lệnh oobe:// để hiện ra màn hình setup ban đầu (vọc cho vui). Ai ngờ khi thoát ra thì Browser bị mất, không còn nữa. Kết nối với máy tính qua BlackBerry Link hay Sachesi, tool bbvn hay dùng app của Chrome qua USB hay wifi đều không kết nối được (để load file bar Browser vào Z10). Còn lại mọi thứ đều ok, không vấn đề gì cả.

Vậy mình muốn hỏi thì liệu wipe lại máy thì Z10 của mình có kết nối với máy tính được không? Hay có cách nào khác để giải quyết vấn đề browser mặc định của máy bị mất mà không wipe máy không? Pin của em:24EF90A3 Tks mọi người rất nhiều ạ.

kotex214

kotex214
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hi bác Vũ, bác cứ chạy oobe rồi khởi động lại sẽ hiện lên bước cài đặt ban đầu 1 lần nữa, bác làm hết các bước đó xong là ok, nhất định khi cài đặt ban đầu lại phải có wifi nhé =))

kotex214 thích bài này.
  3. kotex214

kotex214
    Expand Collapse

Member

Haha. Mình làm được rồi. Mình lại mở oobe://, làm theo nó (nhưng không thấy báo gì cả). Reset, nó hiện lên thông báo thực hiện để hoàn thành --> mình mặc kệ, bỏ qua (snooze). Khoảng 3-4 lần như vậy. Và sau vài ngày thì tự nhiên nó hiện lên thông báo Restart để hoàn thành (1 ô lựa chọn duy nhất đó thôi), mình nhấn vào. Và restart xong thì máy trở về màn hình nền mặc định, app thì lộn xộn lạo xạo... hehe. Thử kết nối với máy tính thì bỗng ok. Hahahhhahaha.

Nông Dân thích bài này.
  4. kotex214

kotex214
    Expand Collapse

Member

Mình vừa cài lại Browser mặc định của máy (vì Browers mà bị xoá thì đúng là ức chế nhất). Đỡ mất công wipe máy, autoload làm mất dữ liệu. =))

Nông Dân and Mèo like this.