HỎI ĐÁP Z10 Đọc từ ngữ trên màn hình mà không đáp ứng thao tác

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi lybachtuot, 20/5/14.

1. Cả nhà giúp mình với.
    Mình đang sài Z10 stl001. Bỗng dưng nó tự đọc các từ ngữ nào xuất hiện trên màn hình mà không đáp ứng thao tác bình thường để sử dụng.
    Mình đã thử restart hay tháo pin ra ngoài 5 phút mà cũng không khắc phục. xin mọi người chỉ giúp cách khắc phục.
    Cám ơn nhiều !

lybachtuot

lybachtuot
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn chỉ cần nhấp nút nguồn 3 lần liên tục là được. Đây là do chức năng screen reader vô tình bị kích hoạt. Bạn có thể thao tác bật tắt chức năng này bằng cách nhấp nút nguồn 3 lần liên tục.

3. BeeHum

BeeHum
    Expand Collapse

Member

lybachtuot đã thử cách "nhấp nút nguồn 3 lần liên tục" chưa?
    Zerostar: nút nguồn là nút trên cùng (nút khóa máy hử).

Máy của vợ mình cũng bị vậy, cứ mỗi lần bị hard reset hoặc hết sạch nguồn, khởi động lại là bị. Loay hoay mãi tìm ra một cách là kết nối với BB Link rồi trả vờ back up. Back up xong là lai chạy bình thường. :Popo83:

4. JimmyLin

JimmyLin
    Expand Collapse

Member

Sao cực khổ phải giả vờ backup vậy bác :v Bác bấm nút nguồn 3 lần liên tục thật lẹ, nó nói 1 câu gì đấy là nó bỏ screen reader rồi, thao tác đc thì vào Settings tắt nó đi thôi :D

5. Phạm Đạt

Phạm Đạt
    Expand Collapse

Các Bác help em với. trong lúc gọi Z10 của em bị đơ ko biết vuốt trúng chỗ nào mà bị bật chế độ trợ thính (tìm hiểu mãi mới biết đây là chế độ trợ thính) bây giờ ko nhập được pass để mở khóa máy lên nữa. Chỉ thấy máy nói toàn tiếng anh chạm vào đâu là nó nói như vậy à. e mới dùng nên chưa biết các bác chỉ giúp em với :D
    Tks....

#5 Phạm Đạt, 14/7/14
    Last edited: 14/7/14
  6. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây không phải là chức năng trợ thính. (Đã điếc thì làm sao nghe được mà nghe tiếng Anh?) Có rất rất nhiều các bạn đã hỏi câu hỏi này rồi. Bạn nên tìm kiếm kĩ trước khi tạo topic nhé. Đây là chức năng Screen Reader BETA. Bạn có thể tắt bằng cách nhấn 3 lần phím Nguồn liên tục.

7. Phạm Đạt

Phạm Đạt
    Expand Collapse

Tks thớt nhé :D