Z10 bị xoay màn hình trong mục hub. help!!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Huytran84, 22/2/15.

1. Mất cả đêm để nâng cấp phiên bản 10.3.1.1565 thế nào mà mọi thứ oke ngoại trừ khi em vào mục hub thì màn hình của em Z10-01 lại bị xoay ngang ra và cỡ chữ to bất thường dù em đã khoá xoay và ko chỉnh cỡ chữ, e đã thử bỏ khoá xoay màn hình và vào hub thì màn hình xoay lại khi để máy thẳng, sau khi khoá xoay màn hình thì vào hub lại bị xoay màn hình dù máy vẫn đang được giữ thẳng. Các cao thủ giúp em với ạ, để xin hậu tạ thì em sẽ mời một trầu cafe :). Cảm ơn các bác đã đọc bài.

Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

2. rocket80

rocket80
    Expand Collapse

Mình cũng bị như bạn và đã khắc phục được, bạn làm thử thế này xem sao: copy và back up dữ liệu trên điện thoại (hình ảnh, danh bạ, tài liệu ....) sau đó bạn tiến hành wipe lại máy thì sẽ hết lỗi, vì up hệ điều hành 10.3 update lên bị xung đột với cấu hình cũ nên bị như vậy, wipe máy sẽ xóa sạch hết các setting và sẽ hết bị lỗi xoay hub khi bật chức năng rotation lock.
    Chúc bạn thành công!

Huytran84 thích bài này.
  3. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn Rocket, mình mới dùng BlackBerry được một thời gian chưa lâu nên còn nhiều cái không rõ lắm, mình còn phải tìm hiểu wipe máy là gì và làm như thế nào nữa, nhưng vẫn cảm ơn bạn đã nói cho mình cách khắc phục.

4. rocket80

rocket80
    Expand Collapse

Bạn vào Setting --> Security and Privacy --> Serurity Wipe để khôi phục hệ điều hành lại cài đặt gốc (giống như lúc mới mua máy) quá trình này làm mất hết dữ liệu đó nha bạn, nhớ sao lưu dữ liệu.

Huytran84 thích bài này.
  5. alohu

alohu
    Expand Collapse

Member

Có cách này làm đạt 100% nhé.
    Nếu bạn có bao da thì đút vào bao da rồi lôi máy ra là ok. Mình cũng bị như vậy và vô tình khắc phục được bằng cách đó. Còn vì sao thì cĩng không biếy nưa.
    Nếu không có bao da thì bạn kiếm cục nam châm nhỏ đặt vào logo ở ốp lưng rồi bỏ ra là được luôn.
    Chúc các bạn năm mới vui vẻ.

Huytran84 thích bài này.