z10 bị đơ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Ngọc Đỗ, 17/8/15.

1. m.n cho e hỏi update appstore như nào vậy ạ?? e đang dùng z10 từ lúc có thông báo update appstore k biết sao máy dùng hay bị đơ mở các ứng dụng k đc, khởi động lại vẫn bị, chỉ khi tháo pin ra lắp lại thì lại chạy bình thường, đc 1 thời gian lại bị. Mọi người biết cách trị bệnh bảo e với /:) e cảm ơn nhiều :D:D

Ngọc Đỗ

Ngọc Đỗ
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chắc bạn chạy nhiều app quá chiếm bộ nhớ RAM nên máy hay bị đơ, thói quen tốt thì sử dụng 2-3 ngày tháo pin lắp lại 1 lần để xóa cache. Bạn vuốt từ trên xuống chọn theo dõi thiết bị, thấy cái gì không cần thiết thì xóa đi nhé.

Sau đó bạn vào Cài đặt > bảo mật và riêng tư > quyền của ứng dụng > nhấp vào ứng dụng đó và bỏ chạy ngầm đi nhé :)

3. kinhquata

kinhquata
    Expand Collapse

Member

mọi người cho mình biết lỗi này thì phải làm sao???? mình dùng con z10-001 đang dùng trình duyệt xem video thì nó tự động tắt như này . và bật lại chạy được nhưng lại bj như vậy tiếp IMG_20150818_094751.png

4. Ngọc Đỗ

Ngọc Đỗ
    Expand Collapse

Member

em cảm ơn nhé =-h

5. Ngọc Đỗ

Ngọc Đỗ
    Expand Collapse

Member

thỉnh thoảng mình kug bị này nhưng khởi động lại thì lại chạy bình thường, kug chưa lý do là j :(