Z10 bị đầy dung lượng

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Minh Hieu, 21/9/16.

1. Mình đang dùng BlackBerry Z10 - 00. Gần đây, máy của mình liên tục báo bị đầy dung lượng, mặc dù mình có thẻ nhớ và tất cả hình ảnh, nhạc, tập tin...đều lưu vào thẻ nhớ cả. Nhưng máy báo đã dùng hết 15Gb của máy. Xem chi tiết thì báo là hết 6Gb là tập tin lưu trữ. Mình ko hiểu vì sao, trong Thiết bị mình xem thì chỉ có vài tập tin thôi, làm gì đến mức đó. Hay có phải nó tính cả tập tin trong Dropbox, One drive, Box...ko? Vì mình chỉ có lưu đám mây là nhiều thôi. Bây giờ mình chả biết sao để dọn dẹp máy nữa, vì ko biết những tập tin nào làm máy bị đầy. Ai có kinh nghiệm dùng z10 chỉ. mình với, mình cảm ơn ạ.

Minh Hieu

Minh Hieu
    Expand Collapse

Member

2. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Bạn có dùng nhiều ứng dụng android ko?

chuyễn những file cần thiết qua thẻ nhớ. rồi lấy thẻ nhớ ra. sao đó wipe máy lại đi bạn. cho máy no sạch =^-

Minh Hieu thích bài này.
  3. Minh Hieu

Minh Hieu
    Expand Collapse

Member

Mình có dùng ứng dụng Android, mà lúc trước cũng dùng thế mà ko bị, giờ thì tự nhiên bị. Mà mình ko biết wipe máy như thế nào cả. Bạn chỉ mình với. Hi

4. nhớ người

nhớ người
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ứng dụng Android chạy ngầm nhiều vs nhiều rác...vào cài đặt rồi bảo mật và riêng tư xong kéo xuống chọn xoá sạch bảo mật là wipe máy lại(security wipe) đấy

Minh Hieu thích bài này.
  5. Minh Hieu

Minh Hieu
    Expand Collapse

Member

Mình cũng vừa wipe thử hôm qua, xem trên mạng hướng dẫn. Mình làm được rồi. Wipe xong khôi phục lại, mình ko khôi phục phần media. Chả hiểu sao mình lưu hình ảnh video vào thẻ hết mà ở đâu ra 6Gb lưu trữ trên thiết bị ko biết nữa. Giờ thì máy còn trống 10GB. Mình bỏ hết ko dùng Android nữa, chỉ cài zalo, skype và Flickr thôi. Mà viber của BlackBerry thì ko xem được file bạn bè gửi, cài viber bên Android thì bị đụng nên lỗi, ko dùng được. Mỗi cái viber là còn bực mình, còn lại thì máy hết đầy rồi, cũng nhanh hơn được tí. Cám ơn các bạn đã chỉ mình nhé. Hihi.