HỎI ĐÁP z10 bị chạm cảm ứng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kibou, 20/10/14.

1. Dear All.

Mình đang dùng z10, có sử dụng tính năng khóa mật khẩu, tự khóa trong vòng 30s.

Trước đây dùng iphone đã bị dính hiện tượng chạm cảm ứng, nhưng iphone có thêm ứng dụng khóa màn hình thì hết.

Chuyển sang dùng dâu đen, từ ngày dùng có rất nhiều bạn bè, đối tác hỏi: Sao gọi mà không thấy nói gì thế:

Lúc đấy mới ngớ người ra, do máy hay đúc túi quần, nó cọ qua, cọ lại nên lúc thì tự sướng trong túi quần, lúc thì alo

Lúc thì gửi tin nhắn.... Quá là nhiều vấn đề cho việc bị chạm cảm ứng này.

Bạn nào có biết cách khắc phục chỉ bảo mình với nhé.

tks all.

kibou

kibou
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Nếu bạn tắt chức năng 'Vuốt để đánh thức' thì sẽ khắc phục được tình trạng máy tự động mở khóa mà. bạn vào Cài đặt> hiển thị> tắt dòng 'vuốt để đánh thức' đi.

Mình lại thấy tin nhắn với bàn phím rất hay cùng tiên đoán từ nữa, chỉ một vài thao tác thôi mà. :)

kibou thích bài này.
  3. kibou

kibou
    Expand Collapse

Member

Tks Bạn Nông Dân, nhưng nếu làm thế này thì cái nút nguồn mình sợ nó lại liệt lắm.

Chạm cảm ứng chỉ là thỉnh thoảng nó bị, bạn biết có tool, hay app nào giống như khóa màn hình như bên OS mà không cần phải nhấn nút nguồn không ? Con máy của mình khả năng nút nguồn nó xắp lặn rồi.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !