HỎI ĐÁP Z10 100-3 không cho nhập mật khẩu để unlock

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dinhbi, 14/10/14.

1. Chào các bác!
    Sáng nay em có cài message X cho con Z10 nhưng nó báo không thành công hoài, sau đó em thoát ra,đi ăn cơm thì thấy pin tụt nhanh kinh khủng, máy hơi ấm ấm.Đến trưa trưa tí thì in gần hết nên em cắm sạc để đó đi ngủ.Giờ thì thấy em nó bị bệnh không cho mình nhập mật khẩu để unlọck.Bàn phím ảo ko hoạt động kể cả khi chọn cuộc gọi khẩn cấp.các cảnh báo, thông tin vẫn hiển thị lên màn hình lock.Bác nào đã gặp trường hợp này chỉ em cách khắc phục với, chứ giờ chịu chết ko gọi đi được:(:( em thử rút pin, reset vài lần thử nhưng vẫn ko được

dinhbi

dinhbi
    Expand Collapse

Member

#1 dinhbi, 14/10/14
    Last edited: 14/10/14
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

khi máy đang hoạt động bạn thử nhấn tổ hợp phím bấm Nguồn+Up+Down để khởi động lại xem có bị lỗi không nhé

3. dinhbi

dinhbi
    Expand Collapse

Member

Nguồn + up + down nó tắt máy mà bạn.mình đã thử nhưng tình hình vẫn như cũ,vào lock screen nhìn thôi chứ type password ko dc

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chính xác, nhưng tắt máy và khởi động ở chế độ Safe Mode loại bỏ những phần mềm của hãng thứ 3. làm vậy không được chắc cái này bạn phải tải Autoloader chạy lại mới hết đó bạn àh.

5. ngobinh90

ngobinh90
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác coi có fai đang ở chế độ đọc màn hình k. bấm vào nó nói tiếng anh ah. nếu có thì bác bấm nút nguồn 3 lần cho nó tắt đi. cái đó cũng là nguyên nhân ah

6. dinhbi

dinhbi
    Expand Collapse

Member

cũng thử luôn rồi nhưg ko có hiện tượng gì.với lại chức năng screen reader mình tắt trong option rồi. giờ backup data lại cái đã chứ ko mất dữ liệu thì khốn

7. ngobinh90

ngobinh90
    Expand Collapse

Well-Known Member

kaka. cứ backup cho chắc bác. lúc khởi động lên bác bấm vòa màn hình nó có hiện lên % k?? sợ hư cảm ứng ah

Nông.Dân thích bài này.
  8. hoangdan

hoangdan
    Expand Collapse

May Z10 cua minh cung bi tuong tu nhu cua ban. Ma khi nhap pass thi no chi bao la ban nhap pass sai 5/8 lan. Nhap di nhap lai no cung chi bao nhu vay. Cua biet phai xu ly ntn.