Z10 002 bị lỗi nguồn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Chanh, 31/1/16.

1. Chào mọi người, chả là mình có con Z10 002, hơn 1 tháng nay ở SG em nó dở chứng là lỡ đụng nhẹ tay vào nút nguồn là ẻm tự restart máy, mà phải restart 4, 5 lần mới lên nổi cái màn hình chính. Mấy hôm nay về quê thì ẻm bị hết pin nên tự động tắt nguồn, mình cắm sạc và bấm nút nguồn để khởi động lại thì vẫn chạy đủ 100%, hiện lên chữ BlackBerry đúng 2 lần rồi lại tắt ngúm... mình đã bật đi bật lại nhiều lần, cũng tháo pin các kiểu, tháo thẻ nhớ TQ ra các kiểu mà em nó vẫn không lên được, vẫn hiện đèn vàng báo sạc, lâu lâu hiện đèn xanh lá sáng liên tục, bấm nút nguồn thì lại bắt đầu khởi động nhưng cứ hiện lên 2 lần chữ BB là lại tắt ngúm.

Hôm nay mình mới cho kết nối vs BB Link rồi wipe máy luôn thì em nó lên được màn hình, mình cũng ngồi xài cài lại các thứ đủ kiểu, gần như xong xuôi thì mình nghe 1 cú đt xong em nó lại tắt ngúm và trở về tình trạng cũ, bật hoài cứ hiện lên chữ BB 2 lần lại lại ngủm. Lúc nãy lúc máy lên được thì mình thấy còn hơn 50% pin, giờ thì lúc bật nguồn em nó hiện ký hiệu hết pin nên mình cắm sạc vào lap thì đt báo đèn vàng nhấp nháy.

Vì đang ở quê nên điều kiện sửa dòng BB là hoàn toàn không khả thi nên kính mong bạn nào biết lỗi hay cách sửa chữa tạm thời thì chỉ bảo mình với, mình cảm ơn :((

Chanh

Chanh
    Expand Collapse

2. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đem máy đi sửa đi bạn,...bạn ở đâu, nếu mình biết chỗ mình chỉ. Lỗi gì chứ lỗi này đi bác sĩ được ùi á ^^

3. Chanh

Chanh
    Expand Collapse

Hiện tại mình đang ở quê, tầm 10 ngày nữa mình vào lại SG nên sẽ đem sửa, nhưng mình thắc mắc không biết Z10 có bị lỗi về thời tiết không chứ mỗi lần về quê là em nó lại bị lỗi, không phải hao pin thì cũng là tắt nguồn :S

Do Z10 bị hư nên mình dùng đỡ con 8700 mượn, hôm bữa sơ ý làm rớt thì em nó bị màn hình trắng xoá, mình tháo pin ra khởi động lại thì màn hình vẫn đen thui nhưng vẫn thông báo nhận được tin nhắn, vẫn nghe cuộc gọi tới bình thường, chỉ có đều màn hình đen thui và không gọi đi được, không biết lỗi này là bị gì nữa :-<

Về quê ăn Tết chưa được 1 tháng mà bay mất 2 em BB, chắc mình khắc tinh với BB quá -_-

4. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn cứ mang ra tiệm sửa thử xem, chứ theo mình thì máy bị hỏng nguồn á...8700 hư thì giao lưu thử xem, hoặc nhờ anh em sửa cho =)))