Z10 - 001 cần giúp ><"

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi nghia89a, 5/11/15.

1. hiện tại mình đang sử dung con Z10 - 001 .nhưng vài ngày nay nó có hiện tượng tụt pin nhanh, tự tắt nguồn khi còn 60% pin. Mình đã thử làm theo vài hướng dẫn trên diễn đàn nhưng hok thành công. Mong a.e ai có kinh nghiệm hướng dẫn cách xử lý giúp mình với. Nếu tình trạng này không khắc phục được thì a.e cho minh xin địa chỉ sữa chữa hay bảo hành của Blackbeery tại Tp. HCM với.

nghia89a

nghia89a
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

tự tắt nguồn 1 là do nguồn, 2 là do pin, 3 là hệ điều hành. Bạn nghĩ điện thoại của bạn lỗi theo hướng nào?

3. xuanmy

xuanmy
    Expand Collapse

Member

Mình cũng dùng z10-1001 cũng có mấy lần pin đt mình sập nguồn khoảng từ 30-60% và mình làm cách này thấy ổn trở lại nếu bị lại cứ tiếp tục làm nha. 1.bạn dùng đến khi đt sập nguồn,2.tháo pin ra để một bên và cấm sạc chính hãng vào máy khoảng 30 phút (nhớ là cấm sạc không pin nha).3.sau khi cấm sạc 30 phút thì rút sạc gắn pin vào và sạc tiếp cho đến khi đầy,4.sạc đầy xong rút sạc ra dùng đến khi sập nguồn và tiếp tục sạc đầy rồi dùng đến sập nguồn khoảng 3 lần như vậy, 5.chúc bạn thành công.

4. toiyeu_blackberry

toiyeu_blackberry
    Expand Collapse

Member

Theo mình thấy thì bản 001 hay bị hiện tượng pin ảo,nhưng cũng ko loại trử khả năng máy bạn bị nguồn,bạn cần theo dõi xem từ lần sạc cuối đến khi máy tự tắt là bao lâu và khi tắt máy nó có thông báo là tắt điện thoại ko nếu có thì do pin ảo or chai pin