[Ý Tưởng] Bạn nghĩ sao về Blackberry Passport thế hệ 3

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Hưng Ngọc, 2/1/16.

1. Chí Thành

Chí Thành
    Expand Collapse

Member

mình thấy hơi khó thành hiện thực vì pin sẽ bé đi, khe khớp 2 màn hình phải siêu nhỏ, hoặc vấn đề độ bền, bụi bẩn. khả năng bỏ bàn phím thêm bút, hoặc passport nắp trượt sẽ dễ làm và dễ bán hơn.

Hưng Ngọc thích bài này.
  2. phong.blackberry.pdu

phong.blackberry.pdu
    Expand Collapse

Member

Trước hết rất vui vì có những fan bb tâm huyết như bác. Nhưng nói thật em chả thể nào khen ý tưởng của bác đc đâu. Đó là một ý tưởng ko tốt vì nó ko có một chút gì có khả năng thành hiện thực. Em nghĩ sẽ không thực tế đâu ạ. Giống như bác Chí Thành nói đó là cái thứ nhất. Cái thứ 2 là để có đc khớp xoay chắc chắn mà bề dày mỏng thì rất rất khó. Cái thứ 3 là viền màn hình mỏng nhất hiện này thế nào, bác tìm hiểu thêm, khi đó đg chỉ vẫn phải gấp 2 lần đấy ạ. Nữa là cái màn hình nhỏ phía dưới đấy bác kết nốithế nào. bằng cáp hay gì đây. Nếu BB company mà có đầu tư tâm huyết cho sp này, một là khó thành công. 2 là có thành công cũng không ai đặt niềm tin vào sp thời trang và chắc chắn đc hơn nữa họ sẽ mất rất nhiều tg chỉ cho 1 sp để cho đối thủ khác đã đưa sp của họ lên tầm cao mới rồi ạ. Chết sặc tiết đấy ạ. Xl bác. hihi

#12 phong.blackberry.pdu, 2/1/16
    Last edited: 2/1/16
    Hưng Ngọc thích bài này.
  3. Hưng Ngọc

Hưng Ngọc
    Expand Collapse

Member

4. Lương Thùy

Lương Thùy
    Expand Collapse

Member

Nhìn kết luôn. Như vẫn chỉ là ý tưởng. Chứ còn thực tế thì dài dài.

Hưng Ngọc thích bài này.
  5. Lạnh Lùng

Lạnh Lùng
    Expand Collapse

Member

BB mà thiết kế viền màn hình và máy mỏng như thế này chắc chỉ có trong mơ hoặc có thì ngày đấy cũng khá xa =))
    Rất thík viền màn hình và độ dày máy mỏng như này (y). Đặc biệt là full touch mà mỏng như này thì toẹt vời ông mặt zời.

Hưng Ngọc thích bài này.
  6. Hưng Ngọc

Hưng Ngọc
    Expand Collapse

Member

@Lạnh Lùng : mình vẽ theo kích thước của PP1 (128 x 90.3 x 9.3 mm) nhưng không hiểu sao lên ảnh trông rất mỏng!

7. phananh

phananh
    Expand Collapse

Member

Ko thực tiễn vì và chả có j khả thi cả :v

Hưng Ngọc thích bài này.
  8. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

E vote cho bac nay ban demo qua dep ban nay ma dc thuc hien thi kheo bon android vs ios chet dung luz luc do bb hoi sinh kk, bac thu hoi may o quan tri coi co cach nao ll vs ben bac chen khong , luc do bac dc moi ve lam trog bo may cua bb thi viet nam hawoai lam luz ah

Hưng Ngọc thích bài này.
  9. Hưng Ngọc

Hưng Ngọc
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn @se7en, người VN còn xanh và non lắm, không dám mơ được làm việc cho BB. Mình chỉ mong BB đừng chết, cứ ra sản phẩm độc lạ như passport với priv là thấy sướng!

phong.blackberry.pdu thích bài này.
  10. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bac post ban demo nay lam em nho toi 2007 xai em nokia 3250 nghe nhac to vai , chup hinh cug ro hoi do dinh cmnr ! Noi chung la neu vien ma mong qua se kho lam cu nhu pp la ok roi con xoay theo kieu nhu vay co kha nang la dc tai vi cuoi 2004 nokia no d a lam dc chag le 12 nam sau lam khog dc sao
    Theo y kien rieng cua em dung gach da toi em

Hưng Ngọc thích bài này.