PHOTO Xuất hiện ảnh thực tế rõ nét của BlackBerry Venice bàn phím trượt

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông Dân, 29/8/15.

1. hnd1710

hnd1710
    Expand Collapse

Member

Bạn đừng lôi dòng họ ra đây.
    Mình chưa khen hay gì về thiết kế của BB nhé, cái mình nói ở đây là thái độ cmt của 2 bạn nào thì chê bai xấu hổ rồi sỉ nhục này kia hết ở đây rồi chạy đi chỗ khác như kiểu BB làm xấu mặt bạn ý.
    Còn mình cũng k phải cuồng BB như bạn nghĩ đâu,BB mà ra mắt e Venice này k ngon thì cũng chẳng ai ủng hộ đâu.

#31 hnd1710, 30/8/15
    Last edited: 30/8/15
    thanh dai hoa thích bài này.
  2. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thì đúng rồi bạn không chịu đọc thì bạn không biết nên cãi sống cãi chết, còn sản phẩm mà đi vay muợn thiết kế thì có khác j bọn china, rồi như cái vụ màn hình sau này lỡ sam vs BlackBerry mất hòa khí thì chắc chắn sam sẽ quay lại kịên BlackBerry là chắc, ntheo mình thì nếu mà giỏi thì đừng đi thiết kế kế giống vs các mẫu máy của ng ta đã có, còn mình không hiểu là như thế nào ms là coppy của bạn đợi coppy y chang 100% thì bạn ms hết cãi ah, còn mình nói ra để mọi ng biết là BlackBerry coppy mẫu thiết kế thôi còn cung chẳng có ảnh hưởng j đến BlackBerry hết, còn bạn thì mình hết nói vs bạn rồi, nói vậy là bạn tự hiểu nhé thank

3. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

mình có sao thì nói vậy thui, đường đường là 1 hãng đt lớn mà phải đi vay muợn ý tưởng không phải là đáng xấu hổ ah, chỉ có những người mặt dày ms không biết thôi khi nào mà coppy 100% thì ms hết cãi thui còn lai vẫn còn cãi được, cái này hy vọng là BlackBerry sẽ không như vậy còn cũng chẳng ảnh hưởng gì đến lợi nhụan của BlackBerry âu. Cài j đúng thì nói chứ cug chẳng ghét bỏ j BlackBerry mình không biết là mình biết bb sau hay trc bạn nhưng cũng không phải là ít nhé, sai là phải sửa chữa chứ không ôm cái sai mà cho là mình đúng nhé

4. Teddy Nguyen

Teddy Nguyen
    Expand Collapse

Member

Bản thân ít khi lên tiếng, comment lung tung, phê phán này nọ, nhưng hôm nay các bạn lại lôi ra chuyện ăn cắp, mượn ý tưởng, tại sao lại không thiết kế riêng, rồi nhục nhã cho BB này nọ... Tôi cũng xài BB, nghe thấy chói tai lắm

1/ Bản thân không quá cuồng BB.

2/ Về kiểu dáng có nhiều điểm khác biệt:
    - Màn hình, là màn hình cong kết hợp của Black Berry và Samsung, đã là sự kết hợp thì không thể nói hao hao giống S6 - ai nói ra câu này thì thực sự bạn ấy chẳng hiểu gì cả. So sánh với em Dell màn hình có cong sang hai bên viền không? Không. Nếu bạn nào nói có thì chỉ hộ mình cong chỗ nào? Có phần hiển thị ra không?
    - Bàn phím, là bàn phím truyền thống 4 hàng của riêng Black Berry, có dãy số từ 1 đến 9 nằm ở ký tự W,E,R,S,D,F,Z,X,C, nhìn hộ lại con Dell hộ cái, phím số nó nằm ở đâu vậy? Chưa kể bàn phím của Dell có tích hợp cảm ứng giống như Black Berry quảng cáo là bàn phím của Venice có cảm ứng giống như Passpost? Có hay không? Cách phân bố và phím lại càng khác nhau.
    - Thiết kế từng phím bấm trên Venice khác hoàn toàn so với Dell
    - Về thiết kế mặt trước và mặt sau, khác hoàn toàn về chất liệu? Phím nguồn, khe sim, thẻ nhớ, chỗ cắm tai nghe? 2 cái Venice và Dell nó giống nhau lắm à? Hay lại nói Black Berry mượn ý tưởng?
    - Về tổng thể thiết kế: Venice dẹt và dài hơn so với Dell - các bạn lại bảo đây lại là điểm ăn cắp ý tưởng sao?
    - Dạng trượt thì có 2 loại, 1 - trượt theo chiều dọc thân máy, 2 - trượt theo chiều ngang - nếu nói như các bạn thì bất kỳ máy có hệ thống trượt đều là ăn cắp ý tưởng của nhau hết?

Những ai không rành về Luật Sở Hữu Trí Tuệ Việt Nam mà phán bừa về việc Mượn ý tưởng, ăn cắp bản quyền này nọ... nói chuyện nghe chói tai lắm. Khi các bạn biết rành về chuyện gì thì hãy chém gió, không rành về chuyên môn mà cứ đặt điều nói này nói nọ... Nghe cứ thế nào ấy...

Một ý nữa, chẳng có sự vật, sự việc nào mới sinh ra mà lại không dựa trên nền tảng của sự vật, sự việc cũ. Và chẳng có sự vật, sự việc nào mới sinh ra lại "ngu" hơn sự vật, sự việc cũ.

Không khiêu khích hay khiêu chiến tranh luận, chỉ nói lên ý kiến của bản thân, sẵn sàng tranh luận tới cùng nếu bạn nào không vừa ý bất kỳ điểm nào.

#34 Teddy Nguyen, 30/8/15
  5. Nguyễn Quang Thái

Nguyễn Quang Thái
    Expand Collapse

Well-Known Member

Được một thương hiệu bảo mật tốt nhất thế giới sử dụng, xin chúc mừng Android!

6. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

à vậy là bạn rành về chuyện này thì cho mình nói luôn nhé nếu mà vince mà giống thang dell y chang thì dell đã kiện từ ngay khi tung mẫu thiết kế demo ra rồi nhé bạn chỉ có bọn ngu nó ms ăn cắp 100 % phần trăm thôi nhé, còn khái niệm của mấy bạn là phải giống 100% ms là giống thì hiểu luôn rồi nhé

7. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

nghe bạn nói như vậy chắc chắn chuyên môn bạn cao lắm hen, bạn phân tích y chang 1 chuyên gia luz ah, nếu bạn nói như vậy thì mấy thưong gia buôn bán blackberry đều thua bạn rồi, người ta là chuyên BlackBerry mà còn nói là BlackBerry sao chép gần như là full Design của dell, dân buôn còn nói như vậy mà ban chắc rành về BlackBerry như ng ta không mà nói là mấy ng không hiểu luật, cả những thuơng gia có tiếng như : Tuấn đồ cỗ, vĩnh thịnh mobile, ... ng ta còn nhận xét như vậy nữa bạn đi giải thích vs họ cho hợp lý đi

thanh dai hoa thích bài này.
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Thôi anh em ạ. Không nên cài nhau gay gắt làm gì. Ai cũng có quan điểm riêng của mình mà. Mình có gặp bác sezen rồi rất vui và tình nghĩa. Bác @thanh dai hoa ơi. Comment nhẹ nhàng thôi bác ah. Âu anh em mình là một gia đình mà. Anh em thảo luận vui vẻ thôi nha :) các bác bắt tay nhau cái nè. =))

se7en and Mèo like this.
  9. Teddy Nguyen

Teddy Nguyen
    Expand Collapse

Member

Phần trả lời của bạn se7en
    Hihi, ở bài đầu tiên, bạn nói như vậy thì đương nhiên bạn chẳng hiểu gì về việc kiện tụng một sản phẩm bị gọi là Ăn Cắp cả, hay nói cách khác là một sản phẩm bị gọi là Ăn cắp bản quyền.

Mình rất buồn cười về bài viết thứ 2 của bạn, vừa gán ghép mình y chang như 1 chuyên gia mà không nói rõ chuyên gia về mảng, bộ phận nào? Còn riêng việc các bạn thương gia buôn bán Black Berry thì xin lỗi bạn, định nghĩa về Thương Gia và Chuyên Gia thì là 2 định nghĩa khác nhau hoàn toàn. Nói đến đây nếu bạn vẫn không hiểu khác nhau là như thế nào, thì mình dừng tranh luận với bạn.

Mình cũng khẳng định luôn bạn không có chính kiến, chủ kiến riêng của bạn, bạn chỉ vịn vào câu nói: "...người ta là chuyên BlackBerry mà còn nói là BlackBerry sao chép gần như là full Design của dell, dân buôn còn nói như vậy... "; vậy thì tranh luận với bạn chỉ là vô nghĩa, người không có chủ kiến trước sau gì cũng sẽ ngả sang hướng khác.

Nói về chủ đề chính:
    Nếu có chuyện Dell kiện Black Berry về thiết kế Venice, mình tin chắc Black Berry sẽ chiến thắng giòn giã.
    Cả hai sản phẩm này không giống nhau. Nếu nói giống theo ý kiến của các bạn có nghĩa: Cả hai sản phẩm này đều là hai chiếc điện thoại và cả hai chiếc điện thoại này đều là dạng trượt theo chiều dọc, có bàn phím, có cảm ứng, hết.

Tái bút:
    +Bạn có thể viết rõ ràng ra chữ theo Tiếng Việt không, vì mình khó có thể đọc được bài viết của bạn. Cám ơn nhiều.
    +Các bạn nào là MOD khi sửa bài của tôi thì xin vui lòng để lại lý do sửa bài. Chân thành cám ơn.

#39 Teddy Nguyen, 30/8/15
  10. heyny737

heyny737
    Expand Collapse

K cho doi ngay e no quay tro lai roi ......(yawn)