Xin ý kiến thành viên về topic đấu giá Bold Touch 9930 của DiDong.Pro

Thảo luận trong 'Đấu Giá' bắt đầu bởi ndthuytrang, 5/6/12.

?

Lấy ý kiến thành viên cho kết quả bài đấu giá "Blackberry Bold Touch 9930 Brandnew, Fullbox"

Poll closed 5/6/12.
  1. Giữ kết quả người thắng cuộc để anh Lucas Nguyễn nhận giải

25.0%
  2. Tổ chức đấu lại.

75.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoanganhchuoi

hoanganhchuoi
    Expand Collapse

Member

nói thật quyền cm trả giá là của mọi người trong diễn đàn.nếu bạn là dân công nghệ vd như iphone về bạn có jailbreak để dùng cài những tính năng khác hay hơn k.mình và bạn ryan phạm cũng chỉ từ những cái khe hở đấy để lách luật thôi Keeper à.nếu như k wellcom thì mình cũng sẽ k vào diễn dàn này nữa nhưng mình nghĩ vụ này phải giải quyết đúng lý lẽ xong mới tính đến chuyện hơp tình

2. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Nếu bạn quan điểm như vậy, lách luật để làm lợi cho mình thì bạn cũng không được welcome tại diễn đàn này. Những người như bạn chỉ làm xấu đi những sân chơi lành mạnh mà thôi.

Quyết định cuối cùng là do didong.pro, nếu didong.pro có sai sót mà không nhận lỗi hoặc gian dối, không trung thực gây ảnh hưởng đến quyền lợi của thành viên và diễn đàn thì didong.pro sẽ không được phép tiếp tục sinh hoạt tại diễn đàn này.

3. Ryan Phạm

Ryan Phạm
    Expand Collapse

Member

Những học sinh như mình thì đúng là k thể với theo cái giá mà các bác đấu giá đưa ra đc. Thế nên là k có tiền đừng mơ đến sở hữu một sản phẩm với giá rẻ bất ngờ. Và từ đó mình bị người ta đánh giá là trục lợi, k có tư cách đạo đức,... Đúng là nghèo thì hay bị đánh giá là hèn =)))))). Nhưng thôi nể bác Keeper nên k tranh luận nữa. Ít ra đây cũng là lần cuối cùng em nể bác

4. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Keeper chưa bao giờ đánh giá Ryan Phạm là không có tư cách đạo đức hay hèn. Keeper chỉ rất không đồng tình và kịch liệt phản đối việc lợi dụng sai sót, khe hở, lách luật để có lợi cho bản thân và điều này là hết sức không welcome tại diễn đàn này.

Việc làm của Ryan Phạm cũng khá bình thường và phổ biến không chỉ ở Việt Nam mà còn ở khắp nơi, nó KHÔNG thể hiện được đày đủ bản chất con người cũng như tư cách đạo đức của một con người. "Phần lớn" người Việt Nam đều thích phần mềm free, bẻ khóa, lợi dụng sơ hở hay lỗ hổng của phần mềm để không phải trả tiền khi sử dụng, nếu đánh giá thì sẽ đánh giá hầu hết chúng ta đều không có tư cách đạo đức hay hèn? Bởi Keeper cũng "thích" xài free và cũng đang xài phần mềm bẻ khóa...

Việc ban nick, xóa bài Ryan Phạm là không giải quyết được chuyện gì cả, ai cũng biết điều đó. Chỉ mong Ryan Phạm và mọi người hiểu vấn đề Keeper đang nói.

Chân thành cám ơn.

ryanli thích bài này.
  5. Ryan Phạm

Ryan Phạm
    Expand Collapse

Member

Dù gì cũng đưa ra quyết định rồi mà. Em chỉ hơi tiếc vì k thể sở hữu 9930 thôi =))))).

Keeper thích bài này.
  6. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Sorry Keeper nhầm dungbk11 với Lucas Nguyễn. Thành thật xin lỗi.

7. no_one_6

no_one_6
    Expand Collapse

Member

Em nghĩ là mọi chuyện cũng đã rõ rồi. Thôi vì sân chơi chung nên chấm dứt tại đây, didongpro cũng xinn lỗi rồi vậy là ổn. Chỉ mong BQT làm tốt hơn nữa trong việc quản lý box đấu giá để anh em xả stress, cuộc đời vốn dĩ phức tạp quá rồi.

Keeper thích bài này.
  8. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Keeper không tán thành những việc lách luật, lợi dụng sai sót đem lợi cho bản thân (mặc dù ai cũng muốn lợi cho mình chứ không riêng Ryan Phạm) và sẵn sàng chống đối tới cùng những ai ủng hộ quan điểm tiêu cực như vậy.

Nhưng nếu Ryan Phạm cũng ủng hộ, cùng quan điểm của Keeper và không làm như vậy nữa thì Keeper vẫn welcome.

Dù sao didong.pro cũng nên cám ơn Ryan Phạm để họ còn rút kinh nghiệm lần sau.

ryanli and Ryan Phạm like this.
  9. Ryan Phạm

Ryan Phạm
    Expand Collapse

Member

Ok anh.

Keeper thích bài này.
  10. vietcombank

vietcombank
    Expand Collapse

Member

Mình lại có quan điểm khác mọi người là phiên đấu giá trên không ai là người thắng cuộc. Mình không bàn tới việc sai bước giá mà mình nói về việc bạn Bắc tự khẳng định mình là người thắng cuộc. Cá nhân mình cho rằng bạn không phải là người thắng cuộc vì:

1. Trích dẫn Quy định của box Đấu giá:

2. Trích dẫn bài bạn đấu giá:

Bài đấu giá của bạn không hợp lệ vì thiếu đơn vị tiền tệ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.