Xin ý kiến thành viên về topic đấu giá Bold Touch 9930 của DiDong.Pro

Thảo luận trong 'Đấu Giá' bắt đầu bởi ndthuytrang, 5/6/12.

?

Lấy ý kiến thành viên cho kết quả bài đấu giá "Blackberry Bold Touch 9930 Brandnew, Fullbox"

Poll closed 5/6/12.
  1. Giữ kết quả người thắng cuộc để anh Lucas Nguyễn nhận giải

25.0%
  2. Tổ chức đấu lại.

75.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ryanli

ryanli
    Expand Collapse

Member

Không thấy nút vote đâu luôn bạn ơi.

2. Ryan Phạm

Ryan Phạm
    Expand Collapse

Member

Mình muốn sở hữu với mức giá đó thì sao? Tất nhiên là ai tham gia đấu giá cũng đều muốn đạt được sản phẩm với giá rẻ nhất rồi. Đặt vào vị trí của một người hôm nay mới phát hiện ra sai ngay từ đầu và post luôn mức giá chuẩn mà bạn ý muốn đấu. Vậy là bạn ý cũng k đc chấp nhận luôn à? Ban tổ chức và diễn đàn ít nhất cũng phải có lời xin lỗi với mình nhưng lại không và khăng khăng là mình sai. Nếu sai xin đưa ra đc dẫn chứng trog qui định của box đấu giá đi. Đừng để sự việc xảy ra rồi xong dựa vào mấy thứ lí lẽ này kia và bảo mình sai =)). Trong luật pháp có xét đến tình, nhưng chỉ một phần nào đó thôi. Cứ đúng luật mà làm. Tất nhiên quyền trong tay các bạn, các bạn muốn làm j chả đc =))

3. ryanli

ryanli
    Expand Collapse

Member

Mình đâu có nói bạn sai đâu, tất cả mọi người đang đấu trong box đó đều sai mà, nhưng khi mọi người đều chấp nhận cái sai đó thì nó lại trở nên đúng và đó là lý do ra đời của cái poll này nè. Và bạn có để ý cái thông báo giá cao nhất của BTC trong suốt cuộc đấu không? Mọi người trong cuộc đấu đều chấp nhận cái giá đó nên cái giá đó trở thành giá đúng rồi.

4. Ryan Phạm

Ryan Phạm
    Expand Collapse

Member

Thế hóa ra mọi người chấp nhận cái sai thì việc sai sẽ thành đúng à? Thế thì thế giới nó không phát triển như bây giờ và chẳng cần phải ra luật pháp với hiến pháp làm j đâu bạn =))

5. pkdn2002

pkdn2002
    Expand Collapse

Member

BTC không chịu thừa nhận Ryan Phạm chơi đúng luật và không bán cho Ryan Phạm mà lại đưa ra cái poll này, điều nay lại càng sai với bác Lucas gì đó đưa ra mức giá (SAI) sau cùng, thật chẳng ra làm sao. Nếu nói Ryan Phạm sai thì bán cho bác Lucas cho rồi, poll làm gì, càng chữa càng sai

6. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Ryan Pham và dungbk11 đều không sai khi đấu giá, 2 bạn đều tham gia đấu giá, đưa bước giá theo đúng quy định của phiên đấu giá này, 2 bạn đều không vi phạm bất cứ nội quy gì khi đấu giá. Chỉ có bước giá của bạn netletdet là sai mà thôi. Trong quy định của phiên đấu giá này cũng không ghi rõ chuyện gì xày ra nếu có sai sót trong quá trình đấu giá.

Vì vậy theo Keeper thì người đấu giá không sai, không vi phạm khi đấu giá và đưa ra mức giá cao nhất cuối cùng trong thời gian hợp lệ + việc không có quy định rõ ràng phải đấu giá lại khi có sai sót thì người nào hôi đủ các yếu tố như vậy sẽ là người thắng đấu giá.

Chỉ có việc tổ chức đấu giá như thế, có sai sót như thế cần phải được khắc phục triệt để và không được tiếp tục xảy ra, BQT cũng như người kiểm soát phiên đấu giá này hoàn toàn nhận lỗi và trách nhiệm. Hy vọng sẽ không để xảy ra thêm trường hợp tương tự. Chân thành xin lỗi đến toàn thể thành viên diên đàn.

Riêng trường hợp Ryan Pham, bạn là người biết và phát hiện ra sai sót trong quá trình đấu giá:

Nhưng chọn cách im lặng để có lợi cho bản thân mà không hề góp ý để kịp thời chấn chỉnh, giúp phiên đấu giá diễn ra công bằng, lành mạnh và vui vẻ hơn. Bạn không xứng đáng là thành viên của diễn đàn này. Ngay sau khi có kết quả cuối cùng về phiên đấu giá này. Bạn và những gì liên quan đến bạn sẽ vĩnh viễn không được welcome tại diễn đàn này. Nếu có bạn khác tương tự, Keeper sẽ remove tất cả những cá nhận như vậy để diễn đàn được tốt đẹp hơn, có ích hơn cho cộng đồng.

Trân trọng.

7. Ryan Phạm

Ryan Phạm
    Expand Collapse

Member

Ok thế có phải nhanh không. Mình chỉ thắc mắc là nhiệm vụ của mình không phải là thông báo cho ban tổ chức về lỗi sai mà ban tổ chức là người phải kiểm tra lỗi sai đó. Qua 3 ngày mà vẫn không ai phát hiện ra chứng tỏ sự thiếu chuyên nghiệp cũng như mức độ đầu tư cho phiên đấu giá lần này. Còn về phía mình, khi tham gia đấu giá là đã góp phần phát triển diễn đàn. Mình chẳng làm bất cứ thứ gì sai luật hay phá loãng chủ đề. Các bạn đã không hoan nghênh thì mình cũng sẽ rời khỏi diễn đàn. Cảm ơn những bạn ủng hộ mình và mong rằng sân chơi này sớm sửa đổi luật để không mắc phải lỗi tương tự :)

8. pkdn2002

pkdn2002
    Expand Collapse

Member

@Keeper: hihi hùng hồn thật, đã sai sót, quản lý điều hành kém cõi nhưng không chịu thừa nhận mà lại lên giọng ĐẠO ĐỨC GIẢ, thôi thì tổ chức đấu giá lại đi, lần sau nhớ cẩn thận hơn nhé!

Ryan Phạm thích bài này.
  9. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Vâng, lỗi là ở người kiểm soát phiên đấu giá đã không phát hiện ra sai sót trong quá trình đấu giá. Bạn cũng không sai trong lúc đấu giá, và cũng không ai quy trách nhiệm của bạn là phải thông báo, về luật thì bạn không sai, Keeper chỉ thất vọng và không welcome những người như bạn tại diễn đàn này.

Nếu bạn biết đọc chữ bạn sẽ thấy Keeper thay mặt diễn đàn có nêu rõ và thừa nhận sai sót nằm ở cách tổ chức và điều hành phiên đấu giá này. Lần sau có thể sẽ còn có sai sót nhưng sẽ cố gắng hạn chế và rút kinh nghiệm từ những lần như vầy.

10. pkdn2002

pkdn2002
    Expand Collapse

Member

@Keeper: sai sót rồi nhận lỗi thì chẳng ích gì đâu bạn trong khi diễn đàn hoàn toàn có khả năng khắc phục điều đó bằng cách bán cho Ryan Phạm. Chữ "tín" mà bạn nghe người đời nói tới chính là ở những việc (sự cố, tai nạn nghề nghiệp) như thế này đó bạn, để được người ta coi mình co chữ "tín" là phải trả giá, không có gì free đâu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.