xin tư vấn mua điện thoại z10

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi nd_139, 6/8/14.

1. các bạn ơi cho mình hỏi máy z10 cài mấy phần mềm học tập như từ điển, toeic của android thì máy có tương thích không, có làm điện thoại nhanh hết pin hơn so với việc cài phần mềm của blackberry không, mình định mua z10 nhưng lại yêu mấy phần mềm học tập của android, nhờ người trong cuộc tư vấn

nd_139

nd_139
    Expand Collapse

Member

2. Vũ Hoàng Anh Tuấn

Vũ Hoàng Anh Tuấn
    Expand Collapse

Member

- Thứ nhất: Về mấy apps hỗ trợ như từ điển, học toec...v.v... thì mình chưa tải thử nên cũng không biết. Bạn có thể vào BBW để tải nhé. Còn không thì bạn có thể lên mạng search phần mềm Snap và tải về, lưu ý là file này thường là file *.bar, vậy nên bạn cần có phần mềm thì mới có thể cài đặt vào máy được. Phần mềm này tương tự như AppstoreVn của Android đấy. Chợ ứng dụng Snap nhiều apps Android ổn định hơn nhiều. Bạn chịu khó Google tí là ra ngay thôi :D
    - Thứ hai: Về vấn đề apps android gây hao pin thì cũng tùy vào apps thôi, không hẳn cái nào cũng gây hao pin. Ví dụ như 1 số apps chạy ẩn, chạy nền thì tất nhiên sẽ hao pin rồi. Bạn có thể vào diễn đàn mình để tìm kiếm. Mình nhớ không lầm là có 1 bài viết viết về vấn đề các apps android rồi đấy.

Thân ái và quyết thắng. Vote cho tinh thần học tập của bạn ^^

nd_139 thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hi bạn, theo mình biết rằng Z10 đôi khi những phần mềm mạng xã hội như viber,zalo độ ổn định chưa cao nhưng những phần mềm mang tính học tập như từ điển, học tập thì mình thấy rất ok, và theo BlackBerry thi khi hệ điều hành 10.3 ra mắt thì có thể chạy 98% ứng dụng Android đấy, cứ mạnh dạn bạn nhé, và BB10 có thể chạy 2 kho ứng dụng cả BlackBerry World và Android nên tất nhiên sẽ không kém cạnh những dòng điện thoại Android hay iOS.

Thân

nd_139 thích bài này.
  4. nd_139

nd_139
    Expand Collapse

Member

mình thì kết black berry từ lâu rồi, cám ơn Vũ Hoàng Anh dungnv1 đã tư vấn cho mình

Nông.Dân thích bài này.
  5. trucnhan

trucnhan
    Expand Collapse

Member

giờ mua z10 k có chính hảng ...hàng thương gia nguy hiểm lắm

6. tragopviet

tragopviet
    Expand Collapse

Member

Z10 chính hãng giờ hết hàng rồi, nên mua Blackberry Z3 bạn ah.
    Dùng chính hãng cho nó yên tâm.
    Nếu mua Blackberry Z3 qua minh bàn cho: 4tr250 nhé.