HỎI ĐÁP Xin tư vấn về cách nhận biết BB thật giả

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi kt38138, 2/9/14.

1. Chào các Pro.

Em ở Hà Nội đang muốn mua một chú BB Storm 2 9520. Search trên mạng thấy vài cửa hàng ở Hà Nội có sẵn hàng, lại thấy trên mạng tố cáo lừa đảo quá nhiều nên sợ bỏ tiền mua nợ.

Em thấy Viettel có dịch vụ BB Mail, điều kiện sử dụng là 'BB chính hãng' và 'SIM Viettel đăng ký dịch vụ BB'. Thế nên em nghĩ sao không đăng ký BB Mail trước (em đang dùng BB 8820 và SIM Viettel đăng ký BIS), để khi chọn mua máy lắp SIM vào kiểm tra xem dịch vụ có nhận máy hay không.

Vấn đề là em có mấy cái thắc mắc cần giải đáp:

- không biết cái yêu cầu 'BB chính hãng' có đúng thực tế hay máy lởm China cũng nhận;
    - 8820 có đăng ký được BB Mail không; và...
    - SIM đăng ký BIS hay BB Mail từ 8820 lắp vào 9520 (máy khác + OS khác) có dùng luôn được không.

Pro nào biết xin chỉ giáo. :)

kt38138

kt38138
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hi bạn,

Mình xin chia sẻ cùng bạn những ý kiến sau đây,

Thứ nhất không nên mua các dòng máy Storm, bởi vì cảm ứng rất khó chịu vì nhấn chọn hya nhắn tin phải nhấn thật mạnh cho màn hình lún xuống mới được và thao tác cũng không mượt do máy cấu hình yếu, với số tiền tương đương bạn có thể mua 9000, 9700, 9780 sẽ sử dụng tốt hơn và thuận tiện hơn bạn nhé.

Thứ 2, gói cước BIS push mail dành cho tất cả các dòng máy BlackBerry bao gồm các máy đời thấp os 4.5 như 8820. Cũng có các dòng máy bản thân No BIS nên bạn cần sim BIS kiểm tra trước khi mua máy. Dịch vụ BIS (bao gồm các gói dịch vụ Push mail, BBM, mạng xã hội, 3G...) gắn trên SIM nên bạn có thể tháo SIM ra và gắn vào máy khác sử dụng BIS bình thường bạn nhé.

Thứ 3, khi bạn sử dụng Push mail trên BB8820 sẽ gặp tình trạng lỗi font chữ do các máy dời thấp chạy OS 4.5 trở xuống không hỗ trợ font Unicode tổ hợp bạn nhé. những máy chạy OS 4.6 trở lên sẽ đọc được font tiếng việt trên máy.

Thân !

3. kt38138

kt38138
    Expand Collapse

Ý em hỏi là có dùng dịch vụ BB để phân biệt máy thật giả được không ạ.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Dịch vụ của BlackBerry chỉ chạy trên Sim của nhà mạng nên không thể nhận biết bạn nhé. còn cái đó thì hầu như các máy trên thị trường đều được làm lại hết và chỉ giữ lại cái main (mình nói hầu như chứ không phải tất cả bạn nhé), vì thế bạn cần tìm những nơi uy tín để mua tránh tình trạng main cũng làm lại nữa nhé, không thì bạn có thể bung máy tại chỗ để kiểm tra có sửa chữa phần cứng hay không, nếu bị khui lồng rồi thì máy đã qua sửa chữa và nhiều cách nhận biết bằng mắt thường bạn nhé.

Thân !