Xin trợ giúp về vấn đề kết nối Internet BB Bold 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Silver, 30/8/13.

1. Chào các anh các chị! Hiện em không ở VN, em đang ở Angola ạ, em mới mua con máy BB Gold 9900, số là em không vào được mạng 3G, cái thằng bán cho em lúc lắp sim nó thì vào mạng bt, lắp sim em vào lại không kết nối được, mặc dù vẫn hiện lên 3G gần cột sóng, tài khoản mạng vẫn còn nhiều.....anh chị nào biết thì giúp em với nhé...lần đầu dùng BB nên gà lắm...nhiều vấn đề nữa để dành hỏi từ từ vậy...^^ em cảm ơn trước nha...

Silver

Silver
    Expand Collapse

2. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

3. hai_zan

hai_zan
    Expand Collapse

Member

Bạn thử kiểm tra lại setup trong TCP IP xem sao.

4. kimhuong

kimhuong
    Expand Collapse

em cũng đang bị tình trạng này, mong mọi ng chỉ dẫn cho e với, e bị tình trạng là đã đăng ký gói bis cho máy, nhưng vào mạng bình thường thì vẫn ok, cột 3g nó vẫn hiện, còn sử dụng các phần mềm như facebook, viber... thì nó yêu cầu bật 3g hay do đường truyền thế nào... nhưng nếu e cứ dùng wifi cái thì mọi cái đều ổn hết, vào cứ ầm ầm, vậy e xin hỏi tình trạng máy e là bị sao ạ, mong mọi ng giúp đỡ e với. e xin cảm ơn

5. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo như bạn miêu tả thì có vấn đề về kết nối 2G/3G của bạn rồi, bạn hãy kiểm tra lại chắc chắn với nhà cung cấp dịch vụ, sau đó mới xử lý tiếp trên máy được.