HỎI ĐÁP Xin service book Viettel 9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi yourdalink, 9/10/15.

1. Mình đã đăng ký BIS của Viettel nhưng mãi nó chả gửi đủ service book về, giờ mới vào được mỗi mạng bằng trình duyệt. Gọi cskh của Viettel rồi nhưng chắc còn lâu mới khắc phục được.
    Vậy ai đang dùng viettel cho mình xin sb nhé, mình đang xài 9780.
    Cách làm như sau: vào blackberrry désktop software. Vào device-> backup -> custom rồi backup cái servicebook cho em. Cảm ơn mọi người nhiều.

Máy này của bạn mình, trước vẫn dùng bis của mobifone ok. Chả hiểu sao lại thế, mà vào đăng ký trênviettel.blackberry.comđể gửi sb cũng ko được, nó bảo bị suspend gì đó. Chả hiểu.

yourdalink

yourdalink
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Sr bạn, hnay mới thấy topic của bạn, ServiceBook mình đính kèm ở dưới. Nhưng nếu không cẩn thận thì bạn thay sim sẽ mất ServiceBook. Vì thế tham khảo như sau

Chú ý : Cách thay sim mà không mất SB

Vào Option /Advance/Service book , chọn Delete cái Servicebook cũ đi. Browser sẽ mất ở màn hình chính.
    Sau khi thay sim : Bạn vào Service book trong option (như trên ) chọn Undelete .

PS: Tốt nhất bạn nên sử dụng gói cước BIS dành cho BlackBerry để sử dụng được 100% chức năng của máy, nếu bạn không sử dụng BIS thì hầu như 70% chức năng bị đánh mất

Các file đính kèm:

• sb4me.zip
      Kích thước:
      2.6 KB
      Đọc:
      284