Xin hỏi về tình trạng Pin và vấn đề với danh bạ trên Z30

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi minhhai4484, 8/6/14.

1. Chào các bác,

Mình vừa mua em Z30 được 4 ngày, nhìn chung là mình hài lòng, máy có độ sắc nét cao, âm thanh hay, nghe nhạc cũng đỉnh, nghe gọi có lọc âm khỏi chê luôn, nhưng có 1 thắc mắc về Pin của em nó. số là ngay đầu tiên mua chưa cái úng dụng nhiều chủ yếu để chạy thử máy thì pin ok, sang ngày thứ 2 cài ứng dụng Facebook, Email, Viber và 3 chương trình Game, trời ơi kinh khủng máy tụt Pin nhanh khủng khiếp, từ 2h chiều còn 50% pin sau khi cài xong các ứng dụng trên khoảng 2 tiếng đồng hồ sau Pin còn 5%. tưởng máy hết Pin về gắm sạc 8 tiếng ( do máy được 3 lần cắm sạc 8h) lúc sạc là 3h chiều đến 23h15 rút sạc, nghe xíu nhạc, dọc máy khoảng 30p thì nhìn lại máy bị tụt 5% Pin, còn lại 95% sau đó mình tắt hết ứng dụng đi ngủ sáng dậy tá hoả máy mình chỉ còn 5% ( từ 95% xuống 5%) máy nóng ran luôn, sau đó mình mang lên đi làm lên công ty mình sạc 5 tiếng sau thấy Pin đầy, rút sạc xài khoảng 30P pin xuống còn 80%.

Thấy không ổn mình mang máy lên bảo hành, bên kỹ thật nói do xung đột phần mềm quyết định cài lại phần mêm, sau khi vài phần mềm mình thấy đỡ hơn xíu. Tình trạng như sau, sau khi sạc 100%, dọc máy liên tục trong vòng 1,5 tiếng đồng hồ mất 10% pin ( có vào 3G va nghe nhạc, vào FB)

Như vậy các Bác cho mình hỏi Pin như vậy có bình thường k hay do lỗi Pin, nghe bên chổ bán nói Z30 Pin khó bị lỗi lắm, cái nữa là sau khi cài phần mềm, mình để qua đêm ( tắt hết chương trình ) thì sáng ngày Pin từ 16% xuống còn 10% ( giảm xuống 6%) như vậy Pin có bình thường không các Bác. Nghe nói Pin Z30 xài đươc 2 ngày rưởi pk ah?

Có ai xài Z30 qua rồi cho mình biết thời gian sử dụng Pin như thế nào kh? nếu xài 3G, wifi, nghe nhạc, FB thì Pin được mấy ngày.?

sau khi cài phần mềm lại, Mình thấy máy minh sạc đầy 100% trong vòng 4 tiếng đồng hồ ( mình có dọc máy va nghe nhạc) máy tụt 23%. Như vậy Pin binh thường hay sao các bác, mình vẫn còn được cơ hội đổi máy mới do chỉ mua được 4 ngày,

Các Bác có kinh nghiệm cho mình lời khuyên nhé
    Chân Thành cảm ơn

minhhai4484

minhhai4484
    Expand Collapse

Member

2. minhhai4484

minhhai4484
    Expand Collapse

Member

Chào các bác, cho mình hỏi Z30 tìm danh bạ chậm là sao các bác, có phải do lỗi hệ điều hành pk ah?

Các bác nào cao thủ chỉ giúp em

Thanks

3. namkhanhbka

namkhanhbka
    Expand Collapse

Mình thì gặp lỗi này trên z10. Mình seach trong danh bạ để gọi thì phải một lúc,mới hiện tên người cần gọi. Hic, cao thủ nào giúp mình với!

4. hungpb

hungpb
    Expand Collapse

Member

Của mình pin chỉ được tầm từ 6h sáng (sạc qua đêm ở chế độ beside mode) bật 3G liên lục, chỉ đến tầm 8h tối là còn 5%.
    Tức là chỉ được nửa ngày.
    Vậy mà mọi người kêu đc 2 ngày? :(