HỎI ĐÁP xin hỏi vấn đề pin 978!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi manh_1208, 18/3/14.

1. Mình mới mua con 978 dùng nhưng do pin yếu quá nên mấy hôm truớc mình có mua 1 cục pin zin ở Hn03 gía 150k. Mình có sạc theo hd là sạc 2 lần đầu 10h. Nhưng mình thấy pin nhanh hết quá! Mình sạc đầy pin lúc 2h chiều qua thì rút sạc, mình dùng bis pro để chế độ 2G. Có cả kết nối wifi. Mà đến 7h sáng nay là chỉ còn 10%. Có 2 ứng dụng chạy ngầm là whatsaap và BBM. Mình nt WA khoảng 1h. Đọc báo bằng Opera khoảng 1h. Thông báo fb cũng khoảng vài chục cái. Mọi người xem pin thế có ổn không sao mà nhanh hết thế. Vì thấy mọi người dùng 978 toàn được 2ngày. Trong khi mình dùng chưa dùng được 1 ngày. E mới dùng BB mong mọi người giúp đỡ nhiệt tình ạ!​

manh_1208

manh_1208
    Expand Collapse

Member

2. nhuanpham

nhuanpham
    Expand Collapse

Member

whatsapp ngốn pin kinh lắm bạn ơi, tốt nhất là exit nó đi nhé, tn nhắn tới vẫn nhận đc như bt chứ k như mấy dòng android đâu nên bạn yên tâm là vẫn nhận đc tn nhé.
    mình sài bis, đc 2 ngày EDGE. nhưng pin của mình xuống 30% thì chụp hình k bật đèn flash đc, có khi còn sụp nguồn, không bít là do pin hay do máy, nên cũng ngóng cao nhân chỉ giúp trong topic này. máy bạn có bị tình trạng như thế không nhỉ

3. manh_1208

manh_1208
    Expand Collapse

Member

Mình bây giờ đã exit hết các ứng dụng rồi. Nhưng pin cũng ko quá 1 ngày. Chỉ dùng từ sáng sớm cho tới khuya dc thôi!

4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử chạy lại OS xem sao, có thể do xung đột nhiều ứng dụng dẫn đến tình trạng này. Facebook và Whatsapp là tốn pin rồi.

5. sport136

sport136
    Expand Collapse

Member

Pin của 9780 thình thoảng hay báo ảo ! Bạn có thể mua pin JSC về sài :)

6. manh_1208

manh_1208
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi mua pin jsc hay pin âm dương 2200mAh nhỉ? Địa chỉ chỗ nào mua rẻ vậy? Thank!

7. sport136

sport136
    Expand Collapse

Member

mình dùng pin JSC chỗ anh HN03 ! sài ngon lành cành đào