HỎI ĐÁP Xin hỏi có phần mềm nào ẩn file video trên z10 không?

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi duongbaho86, 23/5/13.

1. Em mới chuyển từ iOS qua bên BB 10. Lúc trước em thường dùng AVPlayer để đặt pass cho mấy cái video xxx của em! Bây giờ qua BB 10 chép video xxx vô thẻ hay máy thì khi mở trình chơi video lên đều hiện ra hết! Em thử cài và dùng thằng Hide File For BlackBerry 10 và phần mềm Hidefile trên BlackBerry thì dấu được (Không hiện lên trong mục video nhưng tốc độ xử lý 1 video HD vô cùng chậm). Mấy pác cho em hỏi có cách nào mình mở video xxx lên nhưng nó không hiện lên trong phần Recent và Library trong mục video của Z1 không? Hoặc một phần mềm xem video khác có thể đặt pascode cho mấy video nhại cảm như AVPlayer trên iOS cũng được ạ! Xin cảm ơn

duongbaho86

duongbaho86
    Expand Collapse

Member

2. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn thử xem phần mềm này có giúp ích được cho bạn không, ứng dụng Hide Files free trên BlackBerry 10, chi tiết tại đây.

duongbaho86 and kimtuoc like this.
  3. Cunbong

Cunbong
    Expand Collapse

Member

Chỉ cách này là ok nhất nhé :
    Dùng file manager chon properties, vào đó rename nó đi. VD file mp4 thì đổi thành mp chẳng hạn, xong thoát ra. Máy sẽ báo là file có thể không hoạt động được, kệ nó. Sau này muốn coi thì lại rename thành mp4 là lại coi bt. làm vậy ai có tò mò vào folder video cũng chả thấy..
    Mình toàn làm vậy với mấy file cầm giấu thôi.

duongbaho86 and foolishboy like this.
  4. XuBerry

XuBerry
    Expand Collapse

Member

Đến thời điểm hiện tại thì chỉ có cách này. Các phần mềm hide file đều chạy theo nguyên lý mã hóa từng file cho nên film HD thì chỉ có khóc. Tuy nhiên nếu bác có nhiều film thì làm cách này cũng mệt phết. :D
    Chỉ còn trông chờ phần mềm cho phép đặt pass cho ứng dụng để lock video thôi ^^

duongbaho86 and foolishboy like this.