HỎI ĐÁP Xin hỏi cả nhà phiên bản BlackBerry Q10 nào ổn định nhất?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Alan, 13/5/16.

?

Bản BlackBerry Q10 nào tốt nhất?

1. Q10 Quốc Tế

13 Phiếu
    81.3%
  2. Q10 Thái

2 Phiếu
    12.5%
  3. Q10 Ả Rập

0 Phiếu
    0.0%
  4. Q10 Nhà mạng

1 Phiếu
    6.3%
  5. Ý kiến khác....

0 Phiếu
    0.0%
  1. nhanlaihongctms

nhanlaihongctms
    Expand Collapse

Member

Đúng rồi bạn. Mình đã thay bàn phím. Phải lột tấm keo đen dán phía trong.

Gửi từ SHV-E210L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Alan thích bài này.
  2. nhanlaihongctms

nhanlaihongctms
    Expand Collapse

Member

Phím thái máy nóng lắm bác ạ. Đã tậu 1 em. Giờ thanh lý cũng khó. Tính rước em bản verizon cho nó mát mẻ.

Gửi từ SHV-E210L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

3. khanhvlxd

khanhvlxd
    Expand Collapse

Well-Known Member

q10 phím thái, bấm ổn, cơ mà pin hơi kém. cho em hỏi là con z30 của bác full 3g, cường độ sử dung 1 ngày có ok ko thế

4. alex.ndh

alex.ndh
    Expand Collapse

Member

Cái này thì đúng - nó không có phần kiểm soát dung lượng data management. Lúc đầu tìm mãi không ra,search trên net thì là do nhà mạng nó khóa phần này. Với anh em nào dùng 3G kiểu giới hạn dung lượng thì vấn đề này cũng đáng cân nhắc,còn không thì OK,hehe.

5. NamBoL

NamBoL
    Expand Collapse

Member

Mìng đang sử dụng Q10 100-5, bản quốc tế do việt hợp phân phối. Dùng gần 2 năm rồi mà chưa thấy có lỗi gì. Xài bản room 10.3.2.2339 do ít dùng 3g, chỉ wifi, nghe gọi ntin thì cũng dc 2 ngày. Đang phấn đấu tậu thêm em Priv đây

Alan thích bài này.
  6. hung29kt

hung29kt
    Expand Collapse

Member

Em không biết tại sao nữa. Bữa đó đang rất buồn nên đi mua về để có cái nghịch cho vui. Nghe nói nobis tức là không dùng được BBM, Protect thôi nên em cũng kệ mua luôn. Về nhà quên mất, mò mãi mà 2 cái chức năng đó không xài được.

7. phattai91

phattai91
    Expand Collapse

Member

Speel check thôi mà bro, chức năng kiểm tra chính tả đó mà. Em thấy nó chỉ có tác dụng khi gỏ ENG, bro vào Language and Input tắt nó đi là xong.

8. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này chỉ liên quan đến thẩm mỹ thích hay không thích thôi bác ạ

9. tuandung204

tuandung204
    Expand Collapse

Well-Known Member

10. BBer Vu

BBer Vu
    Expand Collapse

Member

Kinh nghiệm từ 1 member đã dùng qua 2 bản Q10:
    Ban đầu mình dùng em Q10 phím Thái (vì lúc mua em này đang kẹt tiền) đã qua sử dụng mua về xài thấy cũng OK có điều thỉnh thoảng hơi đơ với màn hình lúc đầu xài cảm ứng đôi lúc ko nhạy nhưng cứ nghĩ do hệ điều hành, cài phần mềm Zalo thì bị lỗi hiển thị. Cách đây 1 tháng sau khi ngủ dậy em nó bật hoài ko lên máy đưa ra tiệm nhân viên bảo bị hư nguồn do pin vẫn xài bình thường, sửa xong thì nút nguồn ấn ko dc rồi cảm ứng bị đơ phải reset, đem tiệm thì ban đầu họ nói hư cảm ứng nhưng thay mấy cái mà ko dc, đoán do hư main nhưng sửa cả tuần lễ vẫn ko hết nên họ trả máy (ko thu của mình 1 xu nào hết nên ko có vụ họ vẽ lỗi lấy tiền bạn nhé). Cuối cùng mình đành bán xác lấy 500k sau 1 năm sử dụng để bù tiền mua em Q10 bàn phím quốc tế từ Mexico (nghe nói vậy).
    Không biết là con bàn phím Thái bị lỗi hay gì nhưng mới dùng mấy ngày thì mình thấy rõ ràng em quốc tế cảm ứng mượt, chạy nhanh hơn và dùng Zalo hoàn toàn ko bị lỗi hay lag (2 con đều dùng bản Rom mới nhất Official).
    Vậy nên mình khuyên bạn nên mua Q10 bàn phím quốc tế đi đừng lấy bàn phím Thái nhìn rất khó chịu mà rủi ro cao nữa.

Alan thích bài này.