Xin giúp đỡ về pin của PB

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi vtbhappy, 2/5/12.

1. Hôm trước e về quên quên ko quên ko cầm sạc theo, về nhà dùng còn 7% thì cắm USB vào máy tính (tính là để sạc qua đêm), ko ngờ đêm máy tính nó bị tắt. Giờ còn pb của e bật không lên nữa rồi. E cắm sạc kèm theo máy từ 12h đêm qua đến 8h sáng nay bật ko lên, khi cắm sạc vào thì máy báo đèn đỏ khoang 30s rồi tắt, sau đó là chả có j xảy ra cả. Giờ e đang cắm ở cty,định để đến 6h tối xem sao. Mong các bác giúp đỡ e với.:help:

vtbhappy

vtbhappy
    Expand Collapse

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn bấm kết hợp 3 phím cùng lúc nhé (nút nguồn, volume + -), do cạn kiệt pin quá nên PB không thể khới động đươc. Thử theo cách của mình trước khi đem đến TT để kiểm tra nhé .

3. vtbhappy

vtbhappy
    Expand Collapse

cám ơn bác, e thử rồi mà vẫn ko có kết quả j :((

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn kết nối PB với PC xem còn nhận mã pin của thiết bị không, thử uprom xem nào , trường hợp xấu nhất mới mang ra TT để kiểm tra .

5. quyetvlc

quyetvlc
    Expand Collapse

bị hỏng pin rồi, may của mình cũng bị như vậy, bạn thử lấy một quả pin khác lắp thử vào xem:bomb:

6. trungdt

trungdt
    Expand Collapse

Member

Chắc là quả pin đấy hỏng thôi, chứ mình toàn đánh game đến khi hết pin tự tắt nguồn, tối về sạc lại lên bình thường.

7. ekudoly

ekudoly
    Expand Collapse

Member

Tuần trước máy bị o% pin sạc mãi không lên, đã thử uprom, khởi động cứng....hôm nay lại lỡ tay swipe khi máy 0% pin, kết quả là swipe xong giờ nó hiện cục pin nằm ngang màu đỏ, rỗng ruột có tia sét ở giữa( đang cắm sạc) cùng với dòng chữ trên đầu battery level critically low, và bên dưới cùng là dòng chữ: please connect your tablet to power source. the software update wil resume when the battery level is above 20%.
    có ai nhiệt tình chỉ em cách sửa với

8. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn sử dụng đúng sạc của Playbook, sạc cho đầy pin thì BP sẽ hoạt động trở lai. (Trích dẫn - google dịch: hãy kết nối máy tính bảng của bạn vào nguồn điện. cập nhật phần mềm sẽ tiếp tục khi mức pin trên 20%) :Spin:

9. ekudoly

ekudoly
    Expand Collapse

Member

em sử dụng đúng sạc của máy playbook, vấn đề nó chỉ dừng ở mức 0%, em cài phần mềm kiểm tra healthy của pin thấy báo good. Sạc từ 6 giờ chiều qua đến sáng nay vẫn 0%. nên em thử wipe lại máy thì nó báo như trên bác à.
    mấy ngày trước em cũng thử đủ cách rồi, giờ cái mặt nó vẫn trơ ra thế. Bác nào giúp em cái,

10. vtbhappy

vtbhappy
    Expand Collapse

máy bác bị 0% mà vẫn lên cơ ah, máy e giờ đắp chiếu rồi huhu