Xin giúp đỡ "DDPB 1.0.9 không kết nối được với PB OS 2.0.0.7971"

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi nguyendu16, 9/4/12.

1. Các bác cho e hỏi, mới cưới con PB mà ko tài nào kết nối được với các pm như vnbbuntil hoặc DDPB, nó ko nhận ra thiết bị. cài bản 1.0.9 thì nó báo " java is not recongnized as an internal or external command" bác nào bị hiện tường này có cách khắc phục chỉ e cái, mãi mà chả cài được cái gì vào máy

nguyendu16

nguyendu16
    Expand Collapse

Member

2. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

- kiểm tra lại cáp xem sao nha.
    - " java is not recongnized as an internal or external command" bạn vào đây http://www.oracle.com/technetwork/java/javase/jre-install-137694.html xem và Config lại nha.

Hoặc là ở đây

3. nguyendu16

nguyendu16
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bác, e đã thử các thể loại rồi mà nó vẫn ko nhận ra, hay còn phải làm bước gì nữa nhỉ, hic, root thì 7971 chưa root được, còn thì máy chạy hoàn toàn bình thường.

4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

BDM trên máy tính có kết nối được với Playbook của bạn không?

5. nguyendu16

nguyendu16
    Expand Collapse

Member

có BDM vẫn kết nối bình thường, nhưng ko hiểu sao cái kia ko được, khả năng do cái win7 x64 nó bị sao, chứ cắm vào win xp thì load được :(

6. bringidea2life

bringidea2life
    Expand Collapse

Member

cài đúng phiên bản java JRE x86 cho cả windows 32bit và 64bit, không cài bản JRE x64 vì DDPB không làm việc với bản này

7. Brita

Brita
    Expand Collapse

Member

Sao mình kết nối với DDPB mà cứ báo connecting hoài nhưng không kết nối được vậy? có bạn nào gặp trường hợp giống mình không vậy? tks

8. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trước đó bạn đã dùng thử chương trình bao giờ chưa? Nếu rồi thì nó đã hoạt động được chưa?

Kiểm tra lại Development Mode xem đã bật chưa bạn? Kết nối máy tính đã nhận diện chưa? Nếu đã rồi cho 2 câu hỏi của mình thì thử tắt chương trình đi và run lại lần nữa.

blackcafe5 thích bài này.
  9. Brita

Brita
    Expand Collapse

Member

Tks bài trả lời của bạn ndthuytrang nhìu nha. Sau khi mình kiểm tra theo bạn nói thì mình đã kết nối được vs lap rồi, nhưng vẫn kg cài đc viber và line, nó cứ loading đến50% là đứng yên àh, mặc dù mình đã cài 2file của 810 running. Sau đó thì mình tắt máy và khởi động lại lap và bb thì DDBP kg connect đc vs đt nữa. Bạn chỉ cách cho mình cài viber và line mà kg debug với. Tks bạn nhìu nha

10. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đầu tiên, bạn đã khởi động lại lap và BB thì phải bật lại Development Mode. Sau nữa quá trình loading có thể bị lỗi, do đó bạn chỉ cần tắt chương trình đi, bật lại thì sẽ load được.

Không debug token thì ko có giải pháp khả thi hơn rồi bạn. Những file Android Runtime hiện tại đang được share cũng chỉ là "giải pháp tạm thời", nó ko làm việc tốt như hình dung :D

#10 ndthuytrang, 2/9/13
    Last edited: 2/9/13