HỎI ĐÁP Xin giúp đỡ cho người mới về Blackberry Passport

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Tân Xuân, 23/6/15.

1. Xin chào mọi người , mình mới dùng Blackberry Passport và cài một số ứng dụng của Android . Có những ứng dụng mình dùng wifi và 3G thì đều được, nhưng có những ứng dụng như Google Map , Zing Mp3 hay Tin Mới 24H thì chỉ dùng được qua wifi , không thể dùng trên 3G . Liệu rằng mình có phải bỏ 3G và đăng ký 1 gói BIS để sử dụng chúng . Mong mọi người giúp đỡ , mình đã search rất kĩ trên diễn đàn này rồi và không thấy câu trả lời thỏa đáng cho mình , có gì sai sót xin chân thành lắng nghe chỉ bảo . Xin chân thành cảm ơn anh em và mọi người !

Tân Xuân

Tân Xuân
    Expand Collapse

toan751215 thích bài này.
  2. Pham Tuan Kiet

Pham Tuan Kiet
    Expand Collapse

Member

Cứ xuống Bis. Trước đây mình dùng 3g 70k, sau dùng Bis 50k thấy tốc độ có nhanh hơn khi hết dung lượng cao. Còn vụ vào mấy ứng dụng mình cũng không rành, khi thì wifi được 3g không, cũng có khi ngược lại.

Tân Xuân thích bài này.
  3. MrBay0801

MrBay0801
    Expand Collapse

Member

bác dùng black thì nên dùng BIS vì có nó mới hỗ trợ app bên thứ 3 !

Tân Xuân thích bài này.
  4. Tân Xuân

Tân Xuân
    Expand Collapse

rất cảm ơn anh em đã chia sẻ , mình sẽ chuyển sang dùng BIS ngay hôm nay cho kịp đón bão . Chúc mọi người vui vẻ !

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Chia sẻ cùng bác: lỗi đó là do ứng dụng bên Android hay sảy ra tình trạng như vậy, thi thoảng nếu như sử dụng lâu thì đột nhiên ứng dụng sẽ không thể hỗ trợ sóng data của 3G, Bác có thể xóa App đó đi và cài lại là hết. Hoặc Reset máy lại để giải phóng bộ nhớ đệm trên RAM và truy cập ứng dụng lại từ đầu thử xem nhé. Tình trạng này anh em hay gặp, công nhận BB củ chuối mấy cái này thật :(

Đăng ký dịch vụ BIS có thể cũng là một cách khác nếu ứng dụng không truy cập mạng được.

6. toan751215

toan751215
    Expand Collapse

Member

Mình cũng dùng passport và cũng bị như vậy, chưa biết xử lý như thế nào mặc dù đã cài lại ứng dụng

7. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Vậy cách cuối cùng như anh em gợi ý trên thì hết tháng bác đăng kí BIS đi :)