HỎI ĐÁP xin giúp đỡ!! Bold 9900 đăng ký BIS rồi nhưng không push mail được !!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi zinkha, 21/9/15.

1. xin chào mọi người, mình vừa mới chuyển sang dùng BlackBerry, và đang làm quen với bold 9900. Mình có đăng ký BIS của mobifone và cũng đã nhận được thông báo Regestration "Your handhled has been regestred with the wireless network", phía góc phải đã hiện biểu tượng H+/chùm dâu, mình vào mạng và vào FaceBook bằng Browser vẫn bình thường. Nhưng sao mình vào App World, FaceBook,BBM không được, nhấp vào Email Account để cài đặt push mail thì nó hiện lên là lên Enterpries Activation: No accounts activated rồi bắt nhập email và passworld. Cũng thử load lại ServerBook tải trên diễn đàn về rồi mà vẫn không cài được push mail, truy cập App World và FaceBook đươc. Nhưng khi mình kết nối wifi thì vào App World và FaceBook thì bình thường. PIN mình là : 28EA190A và bản ROM đang chạy là 7.1.0.569

zinkha

zinkha
    Expand Collapse

#1 zinkha, 21/9/15
    Last edited: 21/9/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

máy bạn là Tmobile phải không, bạn nên reset factory bằng phần mềm và cài đặt lại hệ điều hành là hết nhé, cái đó dễ lắm bạn nên tìm kiếm chủ động sẽ tốt hơn =))