HỎI ĐÁP Xin chỉ giáo về vấn đề pin của BB10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi DuyTan2810, 11/6/15.

1. Mình member mới của BB. Mình đã theo dùng Android trong 7 năm trời và cũng có thời gian ngắn với ios. HĐH ios thì ko có gì để nói về khoản pin vì quá ổn định. Còn android thì các bản cũ pin rất hay bị shock ( qua đêm mấy vài chục % dù ngắt hết các kết nói và sóng) khi để qua đêm. Các bản android sau này từ 4.3 trở đi thì ổn hơn hẳn nhất là 5.0 rất ổn định. Có những máy qua đêm chỉ mất 1 2% có ko là ko mất % nào. Vậy BB10 liệu pin có ổn định đc như 2 HĐH kia ko. Mình mới dùng con Z10 đc 1 tuần, có hôm tắt hết kết nối, sóng và bật tiết kiệm nhưng tủ dậy em nó đã sập nguồn trước đó vẫn 56%. Các hôm sau thì mất trung bình 4-7%. Máy chạy bản 10.3.1.1779. Liệu như vậy máy có bth ko. Mình thấy pin hoạt động như vậy ko ổn. Còn các phần khác thì cảm nhận 1 tuần qua là quá tuyệt vời... Mình rất thích... Vậy cao thủ nào rành về khoản pin có thể giải thích và cho mình ít kinh nghiệm được ko :)
    Rất cảm ơn vào chào đón già đình BB

DuyTan2810

DuyTan2810
    Expand Collapse

2. DuyTan2810

DuyTan2810
    Expand Collapse

Ko có cao thủ nào sao hihi

3. NguyenTrungChinh

NguyenTrungChinh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pin Z10 thì hơi yếu, ngắt hết các kết nối, chỉ nghe gọi không thì được 1 ngày. Còn thỉnh thoảng FB, lướt Web thì chỉ được hơn nửa ngày!
    Pin để qua đêm thì tụt khoảng 4-8%.
    Welcome to BB Family!

#3 NguyenTrungChinh, 11/6/15
    Last edited: 11/6/15
    DuyTan2810 thích bài này.
  4. Vuong234

Vuong234
    Expand Collapse

Member

Q10 của mình để wifi qua đêm toàn mất mấy chục %. Có cách nào cho các ứng dụng ngủ đông giống android k nhỉ?

DuyTan2810 thích bài này.
  5. DuyTan2810

DuyTan2810
    Expand Collapse

Hihi thanks bạn. (y)