WordPress for BlackBerry || Công cụ viết Blog mạnh mẽ trên BlackBerry

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi khacduy88, 9/4/12.

1. Bạn là một cư dân mạng, là một chuyên viên IT, hoặc là một Teen năng động. Chắc chắn một điều, ai ai cũng có một trang Blog cho riêng mình, hay gọi nôm na là một ngôi nhà nhỏ trên thế giới ảo.

Có rất nhiều dịch vụ giúp bạn có thể tạo ra một Blog vừa ý cho riêng mình và các dịch vụ đó ngày càng hỗ trợ thêm nhiều công cụ, nhiều khả năng tương thích giúp bạn có thể dễ dàng chia sẽ những tâm sự, lưu trữ những thông tin hữu ích.
    Trong số đó, Tôi đã chọn Wordpress, một dịch vụ tuy còn khá mới mẽ với các Blogger nhưng với tính đơn giãn, khả năng tương thích rộng rãi, cùng với các công cụ hỗ trợ có thể cài đặt trên nhiều nền tảng hệ điều hành, thì WordPress quả là một dịch vụ đáng chú ý của các Blogger.

Tạo Blog từ wordpress​

Tên phần mềm: WordPress for BlackBerry
    Phiên bản: 1.5.1
    OS hỗ trợ: 4.2.1 or higher (theo Appworld)
    Download: apps.bbvn.net

Cũng tương tự như bao dịch vụ Blog khác, đầu tiên bạn cũng cần phải tạo cho mình một tài khoản để quản lý, cũng như là một địa chỉ dành cho ngồi nhà ảo của bạn.
    Bạn có thể tạo trực tiếp trong phần mềm hoặc tạo tại trang chính: www.wordpress.com
    Sau khi tạo xong, thì bạn cần đăng nhập vào wordpress để quản lý Blog của mình.

Đăng nhập thành công, tiêu đề của Blog cùng với địa chỉ sẽ hiện ra.​

Giao diện của chương trình là những công cụ chính cho việc post bài, quản lý trang, kiểm tra các Comments, quản lý các file Media và một số thiết lập khác

Chức năng post bài kèm theo rất nhiều lựa chọn như: chọn chuyên mục, chèn file media, định dạng chữ viết.
    Chọn chuyên mục chứa bài viết của bạn​

Viết nội dung và định dạng chữ (Đậm, nghiêng, gạch dưới v.v..)​

Add thêm các file media (hình ảnh, âm thanh, clip v.v.v)​

Kết thúc công đoạn viết bài, bạn bấm menu -> chọn Send, tốc độ upload nhanh hay chậm tuỳ thuộc vào tốc độ đường truyền internet trên máy bạn.
    Khuyến khích: Sử dụng wifi để được kết quả tốt nhất.

Và đây là kết quả sau khi đã post thành công một bài mới, để xem được kết quả bài post của mình bạn phải dùng trình duyệt web trên BlackBerry (Browser or Opera mini), gõ địa chỉ ngôi nhà ảo của mình và chiêm ngưỡng thành quả.

Còn rất nhiều tính năng hấp dẫn khác đang chờ bạn khám phá. hãy nhanh tay xây dựng cho mình một ngôi nhà trên mạng, cùng nhau chia sẽ những thủ thuật hay, những kinh nghiệm quá báu trong cuộc sống nhé. Chúc vui..!
    My blog: www.lekhacduy.wordpress.com

khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. cuut94

cuut94
    Expand Collapse

Member

1 phần mềm rất hay.