Wireless Sync with Microsoft Exchange

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi pamarro, 29/3/12.

1. Chào mọi người,

Tớ mới dùng BB nên chưa thạo lắm, ngồi search rồi loay hoay mãi mà ko giải quyết được vấn đề này.

Công ty tớ dùng Microsoft Exchange, trên đó ngoài mail tớ lưu luôn Calendar, Contacts., Tasks, Notes, v..v... Nói chung là cuộc sống hằng ngày của tớ xoay quanh trên MS Outlook :D

Tớ muốn sync wirelessly tất cả các hạng mục trên vào cái BB của tớ. Tớ có đọc thì thấy thường thì chỉ BES mới sync được hết các hạng mục này, nhưng BES thì đăng ký lằng nhằng quá (thậm chí không biết có đăng ký được không nữa vì mail server của công ty tớ ko để ở VN), mà cũng đắt.

Nên thử mày mò cái BESX nhưng install mãi ko được, nó cứ báo cái này "The setup application cannot find the required MAPI libraries installed on this computer. For information about the MAPI libraries that the BlackBerry Enterprise Server requires, see the documentation for the BlackBerry Enterprise Server.
    Current MAPI version: 1.0.2536". Tớ google thử mà chưa tìm ra cách để khắc phục.

Nói tóm lại là nếu tớ thực sự cần đồng bộ hóa wirelessly tất cả các hạng mục trên thì tớ có nên chuyển qua dùng phone khác cho xong ko :( Cả con iPad cả con HTC cũ của tớ đều làm chuyện này ngon lành mà sao BB phức tạp thế :((

pamarro

pamarro
    Expand Collapse

Member

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn có thể sử dụng thử Astrasync, www.astrasync.com cũng là 1 giải pháp cho mail Exchange cho BlackBerry, bao gồm đồng bộ lịch, ghi chú, calendar... nhưng phải mất phí hàng năm

3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Tốt nhất bác nên dùng Astrasync đó là một giải pháp cho Doanh nghiệp vừa và nhỏ. Còn nếu bác muốn tiếp tục thì BESX cũng có thể đáp ứng được như bác phải Chuẩn bị môi trường Exchange 2k7 cài IE 8 + MicrosoftSQL Server 2005 qua nhiều bước hơi dài dòng (Phải đăng ký thêm gói BIS của nhà mạng thì mới có data plan) - Nếu muốn đi tiếp về BESX thì bạn phải có đầy đủ như thế này.

4. pamarro

pamarro
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn các bác nhiều nha, em sẽ ngồi nghiên cứu :D

À mà thấy bảo OS7 là sẽ hỗ trợ giao tiếp với Microsoft Exchange mà không cần cài gì thêm. Sướng nhỉ :(

5. pamarro

pamarro
    Expand Collapse

Member

Bác cho em hỏi phát nữa: mấy cái bước cài Exchange 2007 với IE 8 với SQL 2005 là chỉ cần cài trên một máy tính bất kỳ, ví dụ máy tính PC dùng ở nhà em, sau đó connect BB vào PC đó rồi sau đó cài BESX vào là xong?

Em thấy có cái vụ SQL 2005, cứ sợ là sẽ phải bật PC suốt ngày làm server cho BB nó connect vào để sync =))